Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách khắc phục Adobe After Effect chạy chậm !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Hutaz Nguyễn, 15/3/14.

Lượt xem: 30,519

1. vinhdatgn

vinhdatgn Thành viên cấp 1

Ram thế này thì làm sao đú nổi hỡ bác?
    Recommended 8GB nhé, làm AE ăn ram dữ lắm, nên ram càng lên càng tốt, quất 1 phát 16GB luôn nhé, mà không thế VGA nhỉ, đừng nói xài intel hd graphic nha
  2. vinhdatgn

Nói thêm 1 tí, muốn nhẹ thì khi xuất để H.246 nhá, cứ để im AVI đi rồi nó nặng chà bá ra, H.246 ra MP4 căng đét mà cực kì nhẹ luôn nhé
  3. how2kixx

how2kixx Thành viên cấp 1

AE xài có 60% RAM à, để mình có thể vừa render vừa sử dụng phần mềm khác. Có 1 plugin để mình tùy chỉnh chạy 100% Ram đó bạn
  4. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

chip, ram, card khỏe là chơi được. pj trên mạng nhiều layer và có thể nó có plugin mình ko có nên chậm cũng là điều bt, mình dùng đôi lúc nó đơ luôn.
  5. KonZ0rA

KonZ0rA Thành viên cấp 1

máy mình i5 ram 4gb chiến nỗi cái AE này không vậy các bác ! :(
  6. vinhdatgn

KonZ0rA ram tốt nhất là trên 4GB nhé nếu muốn dùng bản 5 trở lên, card màn hình nữa thì càng tốt, vì cái này nó ngốn ram ghê lắm, vô PJ bình thường nó đã chiếm gần 3.5gb rồi, nếu k có đk thì có thể dùng bản thấp hơn, CS4 chẳng hạn
    KonZ0rA thích bài viết này
  7. KonZ0rA

KonZ0rA Thành viên cấp 1

vinhdatgn cảm ơn bạn !
    vậy cs4 có sử dụng dc các project bây giờ không bạn?
    mà cs4 các chức năng nó có khác gì cs6 không vậy?
  8. phankt

phankt Mới đăng kí

Ngô Đức Huynh Bác dùng adobe media encoder bản nào vậy. CC, CC5, CS6, CC 7.0
  9. sonmedia

sonmedia Mới đăng kí

Mình cũng giống bạn đấy:
    SD Workstation Z420 nâng cấp thêm Ram, VGA và SSD: CPU Xeon E5-1603 2.4GH; RAM ECC 16GB 1600; SSD 120GB - chạy HĐH; VGA Quadro K2000 2GB. (cái này sd Indesign, photoshop, AI, corel ngon lắm chỉ mỗi AE là thua)
    Lúc đụng project AE nặng thì preview không được. (mua tầm 40 triệu)
    Mình sd bộ Adobe 2015 CC

Nản quá, tính đổi iMAC xem, vì thấy mấy chả trên Video Copilot toàn sd MAC không hà.
    Search hết tất cả trên giáo sư Google, thì hôm trước thấy phóng sự VTV có đưa tin chỗ mấy anh em làm kỹ xảo bằng AE.

Hỏi thăm ảnh xài cái gì. Ảnh nói: Workstation z800: (cấu hình max nhé các bác)
    Con này tầm 5000 USD ~ 100trieu VND.
    CPU max 32CPUs. RAM ECC 64GB.
    VGA Quadro K4000 4GB... chuyên dụng đồ họa. (Các bạn tìm Z800 hay 820 thì sẽ biết)

Do đó, nếu bạn dựng phim 3D, đặc biệt là làm kỹ xảo trên After effect thì nên đầu tư. Không thì nên chuyển phần mềm khác nhẹ hơn. Hoặc làm các project nhỏ thôi.

Còn muốn dựng phim, mình nghĩ các bạn nên sd: Edius cho nhẹ so với premier, Render HD 15phút phim~20p thgian thực, có khi chưa tới 20p. (Mình thích nhất phần mềm này. Render phim rất nhanh).
    Còn render trên after effect thì bạn chọn H64 gì đó. định dạng Mp4 cho nhẹ lại (không nên Full HD)
    Vài thông tin chia sẻ với anh em. Nhờ góp ý thêm
  10. vunqv

vunqv Mới đăng kí

mình xài lap i7, ram 8g vga gtx 960m, sao lúc play đoạn phim trong AE thi fps tầm 30/60 thôi nhỉ
  11. Levi Ackerman0402

Levi Ackerman0402 Mới đăng kí

mấy bác cử render ra định dạng FLV hoặc H264 cho nó nhẹ ,chứ AVI mà render chắc treo máy luôn.

Ủng hộ diễn đàn