Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách sử dụng công cụ curve trong lightroom

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi sheva229, 29/6/15.

Lượt xem: 8,141

1. sheva229 Thành viên cấp 2

Mình hiện đang dùng phiên bản lr 5. Mình tự học mò mẫm được mấy buổi thôi nên còn gà mờ, đếch biết gì mấy :D.
    Mình có xem clip hướng dẫn blend màu của bạn quang hoàng :

Trong clip mình thấy bạn ấy kéo curve như đúng rồi, không khó khăn gì cả. Nhưng mình thì không thể kéo được điểm đầu và điểm cuối của thanh đường thẳng curve. Không biết là tại sao. Mình gg rồi mà cũng k ra, chả biết gõ từ khóa nào nữa. Nên mạn phép lên đây xin nhờ các pro chỉ giáo ạ

...
  2. sheva229

sheva229 Thành viên cấp 2

Không bác nào giải thích cho em sao :(
  3. locthegioimoi

locthegioimoi Thành viên cấp 1

mình cung đang băn khoăn giống bạn đây. híc
  4. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

locthegioimoi thích bài viết này
  5. trinhpapa

trinhpapa Thành viên cấp 1

Bạn có thấy trong video 2 đầu của curves có 2 điểm point không. Bấm tạo 2 điểm point xong thì kéo được nhé. (Tạo 2 điểm đó bằng cách kéo xuống có Point Curves: Custom, click hình vuông cuối cùng)
  6. locthegioimoi

locthegioimoi Thành viên cấp 1

để mình làm ngyaf xem nào

Ủng hộ diễn đàn