Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cho em hỏi cách tách người ra để lấy cảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nguyễn Ngọc Công, 4/9/13.

Lượt xem: 2,628

1. Nguyễn Ngọc Công Thành viên cấp 2

Em đã ghép ảnh được người vào cảnh h muốn các pro trong 4 rum chỉ cho cách tách người trong ảnh ra để lấy cảnh
    Em xin cảm ơn :)

...
  2. marion

marion Thành viên cấp 2

?????? cảnh đã ghép hay cảnh chụp dính người
  3. Nguyễn Ngọc Công

Nguyễn Ngọc Công Thành viên cấp 2

có nghía là ảnh có người h muốn làm mất người thôi chỉ lấy cái cảnh thôi í bạn
  4. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

chủ thớt GG Search "Clone Stamp" ha \m/
  5. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Có thể dùng Clone Stamp hoặc patch tool , heading tool và content away .Cái này thì bạn phải có tay nghề 1 tí và mất time lâu lâu
    Mạnh hơn thì dùng plus in
  6. Nguyễn Ngọc Công

ok các bác tks các bác đã góp í để em xem :)
  7. Nguyễn Ngọc Công

đã có TUT nào hướng dẫn cái nè chưa các bác?
  8. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Ghép người vào ảnh sau đó tách người ra khỏi ảnh rồi cuối cùng phục phồi lại nền ảnh...
    Coi bộ bạn có nhiều time quá nhỉ :D
    Theo lý thuyết thì mình có thể lấy chi tiết khu vực gần đó, copy và dán qua khu vực bên cạnh, cứ thế cho chi tiết khớp và được nền. đúng là Clone stamp có hiểu quả nhất trong trường hợp này. TUT thì search trên youtube nhanh hơn. Nhưng sao phải cần TUT. Vì biết công cụ rồi mình khéo tay làm thôi
  9. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

àh về cái này thông thường thì mình lấy cảnh đó để ghép người khác vào.dùng người mới để che người trong ảnh sao cho hợp lý. rồi dùng Clone stamp. chứ tách người ra khỏi cảnh, để lấy cảnh thôi thì hoi bị khó à
    cr_7 thích bài viết này
  10. Nguyễn Ngọc Công

tks góp í các bác
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Dùng clone stamp, sau đó là dùng brush vẽ lại 1 số chi tiết nhỏ đến 1px mà clone stamp ko xử lý được, căn bản thằng clone stamp ko phải là vua, mà cũng chả có thằng nào là vua cả... đó là kinh nghiệm của mình..
    demo cho bạn mình làm cái hồi 4rum có mở chỉnh sửa ảnh free nhận dịp gì gì đấy.

Radium thích bài viết này
  12. Bard

Bard Thành viên cấp 1

sao ko xóa lun cai ô tô mới đúng ko có điện
  13. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Bard mình thêm cái title cho ảnh cho có thôi, đấy là 1 mem nhờ xóa dây điện đi để cho chị của bạn ấy làm ảnh nền hay avatar thì phải.
  14. Nguyễn Ngọc Công

cảm ơn bác

Ủng hộ diễn đàn