Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Chứ kí tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tran Thanh, 23/8/12.

Lượt xem: 4,369

1. Tran Thanh Thành viên cấp 1

ai có font kiểu kiểu như này không ạ e muốn làm 1 cái chữ kí nhưng tìm mãi mà chả có cái font nào kiểu như chữ kí tay thế kia

...
  2. topken95

topken95 Thành viên cấp 1

cái này hình như tự ký bằng digital art thỳ phải :D
  3. pitlamgi

pitlamgi Banned

Mình tự làm cái chữ kí đó cũng được mà bạn :)
  4. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Bạn kí ra giấy, rồi chụp ảnh đăng lên đây, sẽ có người làm cho bạn 1 chữ kí đuôi .png, thích ghép vào ảnh nào cũng được.
    Tran Thanh thích bài viết này
  5. Thuy_Mattit

Thuy_Mattit Thành viên cấp 1

ký tay rồi tạo thành như này dc mà, vậy mới đặc biệt chứ font chữ thì ai cũng giống nhau rồi, mình thì tạo luôn thành cái brush, cần đóng bụp bụp :))
  6. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

:lol: tự làm k được hay sao mà phải mang lên đây, làm cái chữ ký nó khó khăn thế à =))
  7. Tran Thanh

Tran Thanh Thành viên cấp 1

thế ah
    thank các bạn nhé
    lại phải kí ra giấy xong chụp ah
    cứ tưởng font lằng nhằng ghê hi
  8. hinkieusa

hinkieusa Mới đăng kí

hay thế!!!!
  9. Tran Thanh

mình kí ra giầy chụp bằng điện thoại được không
    kí xong xong làm thế nào nữa :D
  10. khihocogay1

kí xong ra giấy, rồi bạn ra chỗ sáng sáng, chụp lại, rồi up ảnh lên đây, mọi người làm cho bạn cái chữ kí, ko ai làm thì mình làm cho, lo gì....
  11. Tran Thanh

rất là cám ơn luôn
    nhưng mình muốn tự làm xem thế nào đã
    không ra cái gì thì nhờ mọi người^^
    bạn hướng dẫn qua đi
  12. sonthanh

sonthanh Thành viên cấp 2

Có thể dùng pen để vẽ theo hoặc lấy lấy bút đen viết vào giấy trắng rồi scan vào máy rồi bạn dùng Magic wand tool (W) rồi xóa phần nền trắng rồi để lại chữ ký rồi bạn lưu thành psd, png, or làm brush để sau này dùng cho ảnh khác
  13. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

các bạn viết bằng pen tool ấy rùi ..lưu thành brush ..khi cần thì bụp bụp như ban Thuy_Mattit nói đó:))
  14. Vũ iSnipe

Vũ iSnipe Thành viên cấp 2

người ta có ý muốn giúp đỡ chủ thớt, có quái gì mà phải xoắn :-?

bạn tưởng ai cũng giỏi như bạn hả :-"
  15. khihocogay1

Nếu bạn ko xài PTS thì xài Paint tool Sai nha, nó nặng có ~ 3M thôi à. bạn kiếm bản nào full xài ko phải cờ rắc ấy.
    Bạn xem ở đây, cách xài paint tool sai, nếu là chữ kí thì làm được bước 8 thôi.
  16. 24hvocam

24hvocam Thành viên cấp 1

Falling To Pieces thích bài viết này
  17. Tran Thanh

cám ơn mọi người
  18. RainyWarrior

[​IMG] làm cái chữ ký của mình cũng cần phải giỏi hay sao?
  19. Vũ iSnipe

Vũ iSnipe Thành viên cấp 2

vấn đề ở đây là chủ thớt lập topic ra để hỏi, mọi người muốn giúp đỡ thì có nói bạn ấy ký tên rồi up ảnh len đây thì ae làm giúp, lỡ bạn ấy ko biết làm thật thì sao?

forum lập ra để mọi người học hỏi, giúp đỡ lẫn nhau mà bạn bay vào nói 1 câu "tự làm ko được hay sao mà mang lên đây" ?? vậy h mình nhắc lại nhé, Uhm thì ko biết bạn ấy có giỏi hay ko giỏi, ko biết thì mình giúp, ko giúp thì đừng cm kiểu "vậy cũng nhờ à" !
    T.Optimus thích bài viết này
  20. RainyWarrior

vấn đề đấy!
    nhất là cái câu "Bạn kí ra giấy, rồi chụp ảnh đăng lên đây, sẽ có người làm cho bạn 1 chữ kí đuôi .png, thích ghép vào ảnh nào cũng được."

xin lỗi nếu có đụng chạm nhưng câu này thối không ngửi được :-j , xin nhắc lại là bạn ấy lập ra để hỏi, để xin hướng dẫn cách làm chứ không phải là xin làm giúp, không biết là mấy bạn nhiệt tình hay muốn thể hiện mình nữa :)

Ủng hộ diễn đàn