Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi ] chụp xóa phông bằng máy compact ( SX40HS )

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi louismilano, 13/1/13.

Lượt xem: 10,257

1. louismilano Mới đăng kí

tình hình là e vừa mới sắm đc 1 con compact canon sx40hs, mò mãi mấy ngày mà k tài nào chụp xóa phông đc ( xóa ít thôi cũng đc ). dòng này là super zoom 35x e nghe nói cũng có thể xóa phông dc 1 ít, bác nào có kinh nghiệm chỉ em đc k ạ?

...
    nhox_kero thích bài viết này
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Zoom hết cỡ, mở hết khẩu là xóa phông đc bạn à. Nhưng con này chụp chân dung xóa phông có vẻ hơi khó.
  3. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

ống tele thì cứ như lời bác Xuan Giang là ok
  4. Devilmaycry4890

Devilmaycry4890 Thành viên cấp 1

Con này là máy siêu zoom mà bác xuangiang bảo zoom hết cỡ thì có mà chụp chân dung mặt trăng luôn ấy :))
  5. dlvnvn

dlvnvn Thành viên cấp 1

35zoom! chắc xóa phông khá lun á chứ ít gì nữa! máy compack e có 4x @@! zoom lên mà chụp là mất phông!
  6. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Ko xóa phông được thì chúng ta Blur tool :D
  7. PTHP

PTHP Thành viên cấp 2

Chuẩn =)) Không gì là không thể :))
  8. Devilmaycry4890

Devilmaycry4890 Thành viên cấp 1

tiêu cự không quyết định độ mờ đằng sau mà là khẩu .
  9. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Zoom hết cỡ rồi focus ở mức gần nhất thì sao mà ko xóa phông đc ?
    Con may ra xóa phông hoa lá, chim cò đc chứ chân rung thì khó lòng :3 :3
    tienbach2710 thích bài viết này
  10. tienbach2710

tienbach2710 Thành viên cấp 2

Bác này nói đúng :D em cũng từng chụp máy SX50HS, xoá phông hoá lá cành thì ok mà chân dung thì chả được :D
    Cơ mà blur làm ko chính xác thì nhìn rơ lắm, như kiểu đánh son môi bị ngoét ra mép :))
  11. HuynhAnhHieu

HuynhAnhHieu Mới đăng kí

Bác zoom lên cao cao tý, rùi đứng xa mà chụp, cỡ 10m, mở khẩu hết cỡ, và nhớ là lấy nét bằng tay nhé, còn nếu bác auto thì phải cho nó lấy giữa hình, ko là ko xóa được phông đâu. Trước em xài con Fuji S6500fd có cả vòng zoom và lấy nét trên ống kính nên khá tiện, chẳng khác gì DSLR :)

Ủng hộ diễn đàn