Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Không biết liệu em có bị lừa không ??? ( làm thiết kế)

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi blackcat111317, 3/3/14.

Lượt xem: 5,911

1. blackcat111317 Thành viên cấp 1

Em xin trình bày thế này!
    Hiện tại thì em đang làm cộng tác viên cho bên vtcorp.vn một công ty về tư vấn du học, và hình như có cái báo là baoduhoc ý.
    Nhưng em cứ ngửi thấy mùi vị không an toàn vì em chưa thấy có công ty nào mà phải thử việc 2 tháng không lương cả.
    Mà bọn cộng tác viên viết bài thì tận 3 tháng chưa lương, mà lúc em vào thì toàn người mới vs nhau cả.
    Mà công ty này từ tháng 11 năm 2013 cứ tuyển cộng tác viên thiết kế liên tục.
    Em thì hiện tại muốn làm ổn định ở một chỗ chứ cũng chẳng muốn nhảy linh tinh vì thời buổi kinh tế khó khăn
    Nên hôm nay em viết bài này để hỏi xem có bác nào làm ở đấy chưa ? Và giống em không ?

vtcorp, baoduhoc tuyen cong tac vien khong tra luong

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/3/14
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Khả năng cao là bị lừa rồi :D Gần hết hạn CTV nó sẽ gài 1 điều khoản làm e bất mãn và sẽ tự nguyện rời khỏi công ty!
  3. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Mình có nhìn nhầm không vậy, thử việc 2 tháng không lương sao?

Mình từng làm CTV khá nhiều và chưa hề thấy tình trạng như rứa.
    blackcat111317 thích bài viết này
  4. Theo mình thì như thế này là lừa rồi, bỏ sớm đi là tốt bạn ạ :)
  5. toilatoi_84

toilatoi_84 Thành viên cấp 2

Tình hình như bạn nói thì nó chỉ lợi dụng bạn 1 thời gian rồi cho bạn bay thôi. done!
  6. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

CTV tại trí tuệ Việt là KO LƯƠNG, sau 3 tháng nếu làm tốt có thể đc xét vào làm việc chính thức, lúc đó mới có lương.

Bạn đi phỏng vấn tại đâu? Chẳng lẽ ko ai phổ biến cho bạn điều này.
  7. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Lương chính thức là bi nhiêu vậy bạn?@Nighter
  8. thanh_2013

thanh_2013 Thành viên cấp 1

blackcat111317 thời buổi kinh tế khó khăn sao bạn lại dám bỏ tiền ăn sáng, xăng xe, làm không lương 2 tháng, nễ bạn thật đấy!!!
  9. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Nếu là thực tập thì không nói làm gì, chứ có kỹ năng mà đi làm lại không có lương thì đáng để nghi ngờ. Cứ hết thời gian thử việc nó đá bạn ra với lý do làm việc không đạt yêu cầu và tuyển một lượt mới.
  10. thanh_2013

thanh_2013 Thành viên cấp 1

cứ như vậy nó tuyển thiết kế làm free suốt lời lắm đây
  11. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

Trí tuệ Việt có bộ phận thiết kế riêng. Việc tuyển CTV chỉ phục vụ cho 1 vài hoạt động tại văn phòng tuyển sinh 16a Nguyễn Biểu.
    Công việc ko có sự ràng buộc nào, hầu hết đều phụ thuộc vào sự tình nguyện của các bạn. Và công việc thì cũng đều rất đơn giản. CTV các mảng khác cũng vậy.
    Đa phần các bạn vào làm CTV đều là học sinh, sinh viên.

Bạn nói đi làm nhưng có lương hay ko cũng ko biết thì mình ko rõ bạn đi làm kiểu gì.
    Lúc phỏng vấn ko ai phổ biến cho bạn là làm CTV sẽ KO LƯƠNG?
    Bạn ko biết hỏi ng phụ trách của mình?

Phản ánh của bạn có rất nhiều điểm đáng nghi vấn.
  12. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

blackcat111317: Thử việc 2 tháng k lương thì mình cũng k nói vì cũng có những chỗ như thế, nhưng cty toàn ng mới mà CTV viết bài 3 tháng chưa lương :-s, nghe có vẻ :-ss
  13. blackcat111317

blackcat111317 Thành viên cấp 1

Dear bác Nighter : Như bác nói nếu làm 3 tháng không tốt thì sẽ bị nghỉ. :)
    Mà thường các công ty kể cả tuyển công tác viên hay làm nhân viên chính thức theo điều khoản lao động vẫn được phép chi trả ít nhất 70% lương bác ạ :3
    Còn bác tức tối vậy đích thik là bác làm ở công ty đó.
  14. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

Mình chỉ thấy buồn cười, vì bạn đi làm nhưng lại chẳng biết cái gì cty mình làm, thậm chí bạn làm cái gì bạn cũng ko biết. Tóm lại là chẳng biết cái gì????
  15. Sun

Sun Mới đăng kí

mình ko rõ định nghĩa CTV ở đây là thế nào :D nhưng mình toàn đi làm, và lương thử việc cũng chí ít là 70% số lương cơ :D
  16. blackcat111317

blackcat111317 Thành viên cấp 1

Bác Nighter ơi, bác xem phản ứng của mọi người đi
  17. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Sai luật lao động rồi, 70% lương thử việc :D
  18. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

Bạn nói bạn đã đi làm 2 tháng, vậy bạn hãy trả lời xem:
    - Văn phòng cty có vị trí cách bố trí văn phòng rất đặc biệt, vậy bạn cho biết điểm đặc biệt đó là gì?
    - Anh phụ trách tại văn phòng tên là gì, gầy hay béo?

Tất cả những gì bạn nói đều vô căn cứ và ko rõ ràng. Đến mình đi làm cái gì, có lương hay ko cũng ko biết.
    Mình ngờ rằng bạn nghe ai đó kể chuyện rồi lên bịa đặt đã đi làm 2 tháng, rồi lợi dụng sự ko minh bạch để hạ thấp uy tin cty Trí tuệ Việt.
  19. Đinh Tùng

Đinh Tùng Thành viên cấp 1

Mình cũng có đứa em nó làm CTV cho baoduhoc để mình hỏi nó thử xem :D
  20. Bác Nighter là nv công ty đó 100% mà :)) ai đời đi làm 2 3 tháng không lương

Ủng hộ diễn đàn