Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi...? Điểm khác biệt khi save file Illustrator thành đuôi .ai với .eps

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi nguyentu90h, 26/4/13.

Lượt xem: 7,335

1. nguyentu90h Banned

Cho em hỏi? Điểm khác biệt khi save file Illustrator thành đuôi (.ai với .eps). Sao e thấy mấy file vector share ờ nước ngoài thường ở dạng .eps... Sử dụng Illustrator để đi IN ấn ở ngoài tiệm thì mình nên save thằng nào là good nhất...???

Em mới chơi Illustrator nên còn hơi gà.... Bác nào Pro cho em ý kiến với,...!

...
  2. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Nói ngắn gọn là xuất .ai thì chỉ thằng Illus mở được. Xuất .eps thì nhiều phần mềm khác mở được.
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mình toàn save .svg :D
  4. hoang7991

hoang7991 Thành viên cấp 2

Câu trên có người trả lời rồi, mình trả lời câu này "Sử dụng Illustrator để đi IN ấn ở ngoài tiệm thì mình nên save thằng nào là good nhất...??? "

Bác nên save thành file .tif là in chuẩn nhất.
    fangfang_keai93Ngọn Nến Trước Gió thích bài viết này.
  5. nguyentu90h

nguyentu90h Banned

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn