Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Đổi màu âm bản trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi stun_stakura, 29/12/14.

Lượt xem: 24,117

1. stun_stakura Thành viên cấp 2

Mình lang thang trên mạng và thấy tấm ảnh này của một bạn bên nước ngoài, nhìn rất hút hồn nên cũng ngồi ngâm cứu

Mình lấy stock là hình con thỏ, sau đó chuyển sang màu âm bản nhưng nhìn chẳng ra sao.

Mấy anh chị em đi trước có thể chỉ mình phần này được không ạ
    Cảm ơn vì đã ghé qua topic :D

...
  2. Rikato

Rikato Thành viên cấp 2

- Theo mình nghĩ là bạn ấy đã mần như rứa này :

+B1 : Lấy 1 stock - (có màu bình thường)
    +B2 : Copy cái stock đó một lần nữa. Rồi chèn (paste) lên stock gốc.
    +B3 : Chuyển đổi cái stock vừa copy thành âm bản, sau đó lấy tẩy [eraser] bôi vào chỗ muốn hiện màu lên [như stock con mèo trên thì bôi chỗ mắt]

- Sau đó thì hú hí thêm, tút thêm cho nó máu :v :v:v :v phần còn lại là do bạn =))) Mình cũng không biết có phải vậy không :D
    - Mình thử làm một cái ví dụ cho bạn xem này :
    + Stock gốc :
    + Đã qua photoshop :

... Thế hở bạn?
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/12/14
    stun_stakura thích bài viết này
  3. yellowcricket90

yellowcricket90 Thành viên cấp 1

Cái này dùng plugin cũng đc mà :D Thử cái này đi Redfield Fractalius
    stun_stakura thích bài viết này
  4. stun_stakura

stun_stakura Thành viên cấp 2

Bọn tây này nó chơi hay quá, nhưng như thế này cũng là khá thú vị rồi, thank 2 bác :D

5. Dbangel1994

Dbangel1994 Thành viên cấp 1

Mình nhớ cái kiểu này nó có cái plug-in pts đó...kéo kéo thông số bấm phát là ra...hình như bức trên bạn dùng nó đúng không ?
    cái này thì phải
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn