Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Hình này đi nét bằng phần mềm gì vậy?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi kubi_coffee, 11/8/13.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 7,336

1. canthoquetui

canthoquetui Thành viên cấp 1

Là do SỐ NÚT TRÊN LINE. CHO NÊN ko phải chỉ 2 đầu, mà ở đâu trên line cũng chỉnh được nét thanh đậm hết.
    -->> goal bổ sung cái, là trên SAI thôi, còn AI & MS m ko biết, đừng hiểu nhầm
  2. goal

goal Thành viên cấp 3

canthoquetui: Ah giờ mới biết :D :D :D Cám ơn bạn nhé (;;
  3. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

canthoquetui bạn chỉ xem mình hỏi thách đố chỗ nào vậy bạn? Mình hỏi với một thái độ đàng hoàng và muốn tìm một cách vẽ hay một soft nào giúp thời gian vẽ nhanh hơn thôi. Bạn mở miệng ra là nói người ta không biết này không biết nọ, chê bay người khác. Và khi một người hỏi một vấn đề gì đó thì chưa chắc là người ta không làm được mà là người đó muốn tìm một cách tối ưu hơn cho cái vấn đề đó đấy bạn ạ!
    bạn nên xem lại #14 #16 của bạn.
    canthoquetui thích bài viết này
  4. goal

goal Thành viên cấp 3

canthoquetui hiểu lầm rùi @-) @-) Ý mình là MS và AI thôi, chứ Paintool Sai thì kéo đc
  5. canthoquetui

Tóm lại là,
    Có phần mềm nào có thể vẽ đc như vậy một cách tối ưu + tiết kiệm thời gian ko ?
    ---> Ko có, đơn giản là tác giả chịu khó tỉ mỉ từng tí một nên đạt đc như vậy thôi.
    Các bạn thử giả sử xem? nếu có phần mềm đó thì nó giúp bằng cách nào chứ????
    Muốn tác phẩm đẹp mà trong đó khi công sức thì không muốn bỏ ra hoặc muốn đạt được 1 cách nhẹ nhàng
    ~~~>>>> mơ hồ và ảo tưởng, mềnh nói vậy chắc cũng nhột nhiều bạn lắm.
    Vấn đề này cũng giống như có bạn cứ nghĩ có tablet thì sẽ vẽ đẹp ngay vậy, hoặc cứ ảo tưởng là có phần mềm vẽ chibi nào đó giúp mình vẽ đẹp như ai kia (??):-H tạm biệt topic sau 1 thời gian náo loạn
  6. kubi_coffee

+ Thứ nhất, không biết thì phải hỏi, muốn giỏi thì phải học...nếu biết câu trả lời rồi thì cần gì phải hỏi?
    + Thứ hai, bạn dám tự tin là bạn biết hết tất cả các phầm mềm đồ họa không mà bạn nói mạnh dạng là không có, đã gọi là phần mềm thì nó sẽ hỗ trợ cho bạn, mình thấy bạn có vẻ rành về PTSai quá vậy bạn có biết nó giúp bạn thế nào không? từ đó mình thấy bạn thiết kiến thức về công nghệ đấy.
    + Thứ ba, sao bạn không thử post một số tác phẩm của bạn lên cho mọi người chiêm ngưỡng vì mình thấy qua những comment của bạn trong những topic của người khác bạn toàn chê bay hay là do bạn không dám tự tin cho người khác nhận xét.
    + Thứ tư, chỗ nào mình nghĩ là có wacom sẽ vẽ đẹp đâu bạn và mình cũng đâu có tự tin nói mình vẽ đẹp, từ đó mình thấy bạn thiếu kiến thức về tiếng việt trầm trọng đấy.
    + Thứ năm, bạn đừng áp đặt suy nghĩ của bạn cho người khác vì trong công việc đó là điều tối kị nhất của người quản lý, lãnh đạo.
    P/s: Nếu bạn còn đi học thì mình không trách vì bạn nhỏ hơn mình và nếu bạn đã đi làm thì bạn nên học thêm một về kỹ năng mềm đi. Đừng nên nghĩ bản thân mình trên người khác vì nó sẽ có nhiều phản tác dụng đấy.
  7. canthoquetui

=)) Bạn à bạn viết nhiều làm chi vậy ? Cái sai nó vẫn rành rành vậy thôi! Với lại con trai mà cãi tay đôi với con gái + nói móc thì đúng là chẳng ra cái j bạn à! Nói người ta đưa tác phẩm thì ít ra bạn cũng đưa ra tác phẩm của mình cho người ta xem nhé, với lại t nhận xét khách quan chứ không có dìm hàng ai như bạn đâu! =))
    T chỉ nói những cái t biết chứ không đi KHẲNG ĐỊNH CÁI CHƯA BIẾT như bạn đâu ! Đã vậy còn chửi vào mặt cái người chỉ mình nữa. Thật là bó tay cái thể loại này.
    vài chục lần cười vào mặt bạn cái. hãy coi lại mình đi trước khi muốn chứng tỏ giùm cái. thiển cận
  8. kubi_coffee

+ Thứ nhất, sai ở chỗ nào bạn dẫn chứng ra mình xem nào?
    + Thứ hai, sao bạn biết mình là con trai?
    + Mình kêu bạn đưa tác phẩm ra vì bạn đã là thành viên cấp 1 mà chưa thấy được topic nào của bạn để mọi người mở to mắt chiêm ngưỡng--> trong khi đó bạn toàn nhận xét một cách quá đáng về thành quả của người khác...mình có thể dẫn chứng.
    + Bạn khẳng định cái bạn đã biết là gì vậy? Bạn chỉ mình được gì vậy và nếu có chỉ mình cũng không dám nhận đâu bạn à!
    + Thử hỏi xem những người đọc topic này xem ai là người chứng tỏ (cần thì mời cả mod va admin vào nhận xét nhé)
    Bạn nên xem lại tư cách và thái độ của mình trong topic của người khác đi.
    Và đây không phải là suy nghĩ riêng của một mình mình đâu nhé, mà đó là của cả team, cả phòng của mình đấy!
  9. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

canthoquetui Em là ai mà cmt thiếu văn hóa 4rums vậy.
    Nguyễn Hạnh1992 thích bài viết này
  10. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

buctrongnguoi Bác đã đọc hết cmt của cả 2 bạn ở trên rồi sao :|
  11. Thích Đủ Thứ

Thích Đủ Thứ Thành viên cấp 1

mình cảm thấy bạn hỏi cái vấn đề này làm gì khi mà chỉ cần dùng brush + tẩy là làm được?
    Phần mềm chỉ là công cụ, còn hơn nhau là ở cái đầu và cái tay thôi bạn.
    Đừng khoe mình là designer cho game, vì nếu như làm ở VTC hay là vinagame hẵng khoe, còn mấy công ty khác thì chả có gì để mà khoe cả, nữa là bản test character của bạn mình xem rồi, đơn điệu, nét cứng nhắc, màu kém.
    Thân.
  12. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Lằng nhằng vậy, gọi điện vào số máy ghi trên hình hỏi là xong mà =)))))
  13. kubi_coffee

Thích Đủ Thứ Mình tự hỏi bạn là ai hay bạn có quan hệ gì với bạn canthoquetui mà nick của bạn mới tham gia và đều nhắm vào topic của mình để comment vậy bạn!
    Dù bạn là ai mình cũng xin khẳng định lại với bạn là mình đâu nói mình không làm ra như vậy được hả bạn. Mình muốn có cách nào hay soft nào để giúp công việc nhanh hơn thôi nhé bạn!
    Còn việc designer game có gì phải khoe khi bạn tham gia vào một diễn đàn design vậy bạn. VTC hay vinagame thì mới khoe còn những công ty khác thì chắc toàn rác rửi không à?
    Còn character đó chỉ là test thui nhé bạn, khi bạn chưa biết mục đích của vấn đề thì bạn đừng có mà phán đoán!
    MÌNH NHỚ KHÔNG LẦM LÀ MOD CÓ THỂ KIỂM TRA XEM CÙNG IP ĐƯỢC ĐẤY NHÉ!
  14. canthoquetui

leTungOrion: kubi_coffee @nguyen hong quan buctrongnguoi
    Có nhiều bạn hiểu lầm mình nên mình tóm tắt lại chút
    > Thứ nhất là bạn @nguyen hong quan :
    Các bạn nhìn xem đây có phải chibi không ? Nhìn đi nhìn đi nhìn đi!!!!
    mình bảo tranh của bạn ấy ko phải chibi, phong cách cũng na ná nhiều tranh trên diễn đàn này, xem hơi nhàm (với lại bạn này có tiền án tiền sự ăn cắp tranh của kikuchiba

trong topic trước nên mình càng chắc ăn là bạn này chưa có phong cách riêng rồi)
    đấy, sự việc có j đâu mà tự dưng nổi khùng nói mình này nọ!!!
    Một vấn đề nhỏ mà xé ra to chỉ vì cái sĩ diện hảo thôi àh, bạn xem lại cái sĩ diện của mình đi rồi dẹp nó đi giùm, nếu còn muốn tiến bộ ạ!!!
    ĐẶT TRƯỜNG HỢP LÀ BẠN THÌ BẠN có tức điên lên ko ? Một khi ức chế thì đừng hỏi tại sao người ta nói năng ko được MỀM MỎNG
    Rồi những ai chưa hiểu đầu đuôi sự việc thì đừng có xỏ mồm vào giùm.
    Đồng ý là mình nói năng hơi khó nghe nhưng sự thật nó mất lòng bạn à, với lại mình nhận xét tranh theo ý kiến của mình ai ko thích thì thôi mắc j chửi mình!
    Ờ còn cái chuyện show tranh t thì đây nè cho mấy bạn xem đó xem đi na =)) (chẳng liên quan tẹo j mà cũng bắt mình show)

> Thứ hai là bạn kubi_coffee:
    => mình trả lời rằng nét vẽ của pic hoàn toàn có thể vẽ bằng paint tool sai
    => Bạn ấy trả lời có mùi khinh khỉnh và xem thường mình (cứ xem comment đi thì biết), bạn ý DÁM KHẲNG ĐỊNH LÀ KHÔNG THỂ trong khi bạn ý còn CHƯA LÀM thử
    !!!!!!!
    => Rồi bạn ấy bảo mình TRÌNH BÀY CHO BẠN Ý XEM ĐI (xem comment TRANG 1)
    => Ờ mình vẽ rồi giải thích ra luôn. GIẢI THÍCH KỸ LUÔN NHÉ
    => Bạn ấy xem rồi lại phán, đại khái là paint tool sai KHÔNG THỂ NÀO LÀM ĐƯỢC NÉT VẼ NHƯ VẬY!! Vâng, bạn ấy còn chưa làm mà dám nói vậy!
    => Tới đây mình hơi nóng rồi, mình bảo bạn ấy DO BẠN VẼ DỞ NÊN KHÔNG LÀM ĐƯỢC, ĐỪNG ĐỔ THỪA PHẦN MỀM! Nếu bạn ấy có kinh nghiệm đi nét bằng bút sắt

thì bạn ấy sẽ hiểu cách để tạo ra nét vẽ tương tự như vậy trong SAI. Còn nếu không biết thì bó tay phải rồi, PHẦN MỀM NÀO GIÚP ĐƯỢC?!!!!
    => Chưa xong, bạn ấy còn lấy TƯ CÁCH là 1 game design + wacom j j đấy, nghe chẳng ăn nhập vào đâu trong cái chủ đề này!
    => Rồi bạn ấy nói, đại khái là bạn ấy muốn tìm ra cách TỐI ƯU để CÓ ĐƯỢC NÉT VẼ NHƯ VẬY xong rồi quay qua chửi mình loạn xạ, NHẢY QUA TOPIC KHÁC CHỬI

LUÔN MỚI BUỒN CHỨ! Công nhận bạn nam nhi thật ạ!
    => TÓm lại ý mình là: Paint tool sai có thể tạo ra nét vẽ đó, chỉ cần chăm chút & tỉ mỉ, cuối cùng sẽ được kết quả như trên.
    CHỨ NẾU VẼ ẨU VÀ LƯỜI NHÁC như cái kiểu cách nói chuyện của bạn ấy MÀ LẠI MONG CÓ TÁC PHẨM ĐẸP thì CHẲNG CÓ PHẦN MỀM NÀO GIÚP ĐƯỢC ĐÂU!

MƠ MỘNG CAO XA QUÁ RỒI!

==>> TÓm lại là mềnh sẽ không giải thích với cái thể loại này nữa, càng nói càng bực vì nó muốn cho nó là đúng bằng mọi giá mà! nói làm gì nữa ! nó có xem ý kiến của ai ra gì đâu ! càng nói càng thấy CÁI LÝ SỰ CÙN của các bạn nói vãi cả ra ngoài rồi
  15. Thích Đủ Thứ

Thích Đủ Thứ Thành viên cấp 1

ờ, kiểm tra hộ mình cái xem mình vs bạn kia có ở cùng nhau ko nhé =))
    Nếu ở VTC thì chắc chắn là nên khoe, vì có bậc đại thụ gần bằng, tương đương hoặc trội hơn cả chị đặng mỹ linh- thần tượng của mình, vinagame thì mình thấy cũng ổn.
    Còn mấy game của cty khác, nhiều cái mình xem vài s rồi bỏ đi luôn, vì hình vẽ cứng, na ná nhau, blah blah nhiều thứ lắm.
    Bản vẽ test, tức là 80% hoặc hơn tinh thần của character, nhưng mình chả thấy nó đặc trưng cho cái gì cả. Thân
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn