Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Lỗi không lấy được ảnh video làm ảnh thumbnai

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi maitinhvi, 15/10/14.

Lượt xem: 2,763

1. maitinhvi Thành viên cấp 1

theo hướng dẫn trên vietdesigner thì chỉ cần dán đoạn mã này:
    và thay Id video vào thì blog sẽ tự động lấy ảnh trong video làm thumbnai!nhưng mình thử mãi mà vẫn như thế này:
    hay là temp của mình bị lỗi!ai biết giúp mình với

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Template này của bạn bắt buộc phải sử dụng ảnh up từ Blogger mới hiện thumbnail ở ngoài trang chủ, cho nên cách trên ko thể thực hiện đc! Bạn thử up ảnh thumbnail Youtueb = Blogger rồi thay link http://i2.ytimg.com/vi/ID video/0.jpg = link ảnh up từ Blogger đó xem sao!
    maitinhvi thích bài viết này
  3. maitinhvi

maitinhvi Thành viên cấp 1

cái này làm rất lâu!và mình không hiểu.bạn có thể chỉ mình cách khác được không
    vd như chèn thêm code vào temp
  4. Phạm Hữu Dư

Thêm 1 cách, đó là bạn hãy dùng template khác!

P/s: @ tag tên tôi thôi, ko cần phải copy nguyên đoạn trích của tôi lại.
  5. maitinhvi

Chỉnh sửa lần cuối: 15/10/14
  6. maitinhvi

ai giúp với ~X(~X(
  7. Phạm Hữu Dư

Ko hiểu sao bạn lại phát biểu cái câu "mất 50k vô ích?". Tôi nhận làm cho bạn như đúng thỏa thuận ban đầu, thậm chí tôi còn làm hơn. Chưa kể tôi còn phải support cho bạn mấy câu hỏi như thế này nữa! Bạn nghĩ 50k của bạn to lắm ah bạn trẻ?

Về cái temp của bạn, nó thực sự rất có vấn đề bởi vì có nhiều thứ ko thể làm như demo. Hoặc bản demo đã đc tác giả chỉnh sửa nhiều thứ, và buộc bạn phải mua mới đc update bản mới và đc tác giả temp này support! Chứ xài hàng lậu thì đành chịu thôi.
  8. maitinhvi

Mình xin lỗi bạn vì đã nói thế!mình tưởng cái temp đó free nên hơi thắc mắc về cái phần video!do mình mới làm wed nên mất khá nhiều công sức vào temp đó,bây giờ thay temp mới cũng khá tiếc.
    thành thậi xin lỗi bạn
  9. Phạm Hữu Dư

Đó ko phải temp free đâu, chẳng qua bạn đc xài hàng lậu thôi. Cơ mà ko nhất thiết phải bỏ đâu vì tôi thấy hiện tại cũng ok rồi, cứ từ từ ngâm cứu khắc phục từ từ, hoặc tìm cách thay thế! Ví dụ bạn up thêm 1 hình để làm thumb cho post video cũng đâu có sao!
  10. maitinhvi

Nó có nhiều vấn đề đấy!cái temp này còn bị lỗi font chữ không sửa được :(( .bạn có thể share cho mình 1 cái temp mà bạn cảm thấy "ổn" được không!mình làm lại cũng không sao,mày mò tìm hiểu cho nó quen đi!
  11. Phạm Hữu Dư

12. maitinhvi

Sửa rồi nhưng không được!thôi đành phải làm lại vậy!:)
  13. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Mình nói thật thì bạn không cần phải bỏ ra 1 đồng nào mà đc 1 site như thế là quá ổn rồi nhé :D mà phần đó mình nghĩ bỏ đi cũng ko mất mát gì, còn bạn cứ muốn đòi full thì bạn có thể bỏ tiền ra mua để ủng hộ tác giả.
  14. maitinhvi

Mình đang muốn làm 1 site về liên minh bao gồm tin tức và clip.higlight!thiếu cái phần video thì còn gì hay nữa :-L
  15. hack_girl

hack_girl Mới đăng kí

maitinhvi mấy ngày hôm nay do blog bị lỗi tất cả các ảnh mà bạn đăng lên đều ko hiện lên trang chủ.Hiện tại thì đã fix được lỗi rồi. Với đoạn video thì bạn nên mở video lên.phóng to chụp lại màn hình lưu file ảnh vào paint rùi đăng lên trên, video bên dưới là ok như bình thường.cách này rất nhanh mình cũng xem qua template đó bản gốc là Top New template đó rùi.cách fix lỗi ảnh mình cũng đăng trong diễn đàn rùi đấy.khổ thân cho Phạm Hữu Dư wa
    chụp lại màn hình bằng phím Prt Sc sý Rq. cạnh phím f12 nhé.chụp xong mở paint lên nhân Ctrl V lưu lại ok ngay
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/11/14

Ủng hộ diễn đàn