Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Lỗi Lighting effects trong photoshop cc

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Thư Di Nhiên, 17/10/13.

Lượt xem: 9,156

1. Thư Di Nhiên Mới đăng kí

Tình hình là em mới chuyển sang dùng cái PS CC này, lúc cài xong vào dùng thì thấy cái Render/Lighting effects nó như này, không làm được gì cả :( đây là lỗi hay tại em gà nên không biết dùng vậy :( đã thế còn không tắt đi được, mỗi lần lỡ vào thì lại phải tắt hẳn PS rồi mở lại. Có bác nào biết thì chỉ giúp em với

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Là do cấu hình ko hỗ trợ !
    Thư Di Nhiên thích bài viết này
  3. Thư Di Nhiên

Thư Di Nhiên Mới đăng kí

vậy là khỏi xài cái đó luôn hả bác :( trước xài cái cs5 vẫn dùng đc, giờ chuyển qua cái cc thì tịt luôn :( chả nhẽ lại quay về với em cs5 :(
  4. NguyenDu

NguyenDu Thành viên cấp 2

nhiều người bị lỗi này, chắc là do CC thôi vì các bản CS6 trở lại ko bị, b vào cái lighting effect có mũi tên 2 chiều ở góc trên phải chọn workspace khác nếu chưa thoát đc thì chọn tiếp Reset... là đc
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bản CS6 và CC đòi hỏi cấu hình máy cao hơn CS5 , hiện mình cũng ko dùng dc chức năng Lighting Effect trong CS6 giống bạn đây !

Nếu có thêm card rời thì dùng ngon hơn !
    soingamtrang thích bài viết này
  6. NguyenDu

NguyenDu Thành viên cấp 2

cs6 với cc thì đòi hơn cs5 nhưng nếu e nhớ ko nhầm cs6 và cc đòi cấu hình như nhau trong khi lỗi này chỉ có ở cc còn cs6 ko bị, b Thư Di Nhiên thử dùng 3d xem có đc ko, nếu cũng ko đc là đúng rồi. chờ cập nhật xem có thay đổi gì ko hoặc cài lùi thôi
  7. Thư Di Nhiên

Thư Di Nhiên Mới đăng kí

NguyenDu chọn mũi tên 2 chiều thì chỉ có mỗi tab lighting effects với reset work space :( 3d cũng k xài được luôn
    Thiên Ma hóa ra nhiều người bị :)) căn bản là t có mấy cái action động đến cái lighting effects này, chứ bt thì cũng k dùng nhiều đến, toàn dùng plug-in thôi :3
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cấu hình không đủ để đáp ứng nhu cầu thôi thớt ạ, máy mình cũng yếu nên tính năng đâu có dùng được, phải chấp nhận hoặc nâng cấp lên :)
    soingamtrangThư Di Nhiên thích bài viết này.
  9. Trung Võ

Trung Võ Thành viên cấp 2

cũng đôi khi do bị lỗi nữa. máy mình lúc trước vừa cài CC vô cũng bị vậy, vài chức năng không dùng được, tháo ra tải bản CC build khác về cài thì dùng bình thường. Và bây giờ mình quyết định dùng CS6 :v CS6 nó ổn định hơn..
  10. rubia

rubia Thành viên cấp 3

"hình như" CC của mình xài đc cái này ^^, thớt k hỏi mình cũng k để ý. tks thớt nhé.
  11. Cindyblue

Cindyblue Mới đăng kí

chung tình trạng 8->
  12. soingamtrang

soingamtrang Thành viên cấp 1

Mình cũng bị, do máy cấu hình yếu. Kiểu như chỉnh video cũng bị lỗi tè le vì yếu quá :)
  13. Cindyblue

Cindyblue Mới đăng kí

Mà xài CC xong rồi xài lại CS6 thấy CS6 k phê bằng ;;) mà phải cài thêm CS6 để xài Light eff
  14. huongdandaotienao.com

huongdandaotienao.com Thành viên cấp 1

hóng các cao nhân chỉ giáo
  15. huongdandaotienao.com

huongdandaotienao.com Thành viên cấp 1

có cao nhân nào xuất hiện giúp đi nào ?

Ủng hộ diễn đàn