Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi ngu ? Outline bị lỗi

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi kwonlupi, 23/11/16.

Lượt xem: 5,209

1. kwonlupi Thành viên cấp 1

Em select all text rồi mà chuột phải phần creat outline bị mờ, ko sáng, tức là ngỏm rồi..\Thử lại vào phần Typt/creat outline cũng bị mờ...các bác cho hỏi có thể xử lý sao đc ạ... của em AI6

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

e đửng sài Select All, vì có khi, bị chọn lấn wa nhiều Layer, đã là Vector rủi, sẽ hok Outline dc nữa đâu, e phải xỏe Bảng Layer ra, chỉ chọn duy nhất 1 Layer, còn đang là gõ Text này, khi nó đã hiện màu đang chọn, thì chuột phải Text, là cho Outline. sẵn e ngấm nhìn xem, Layer đó đó, có bị khóa lại hay hok.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. gummyboy

gummyboy Thành viên cấp 2

Em đã chọn nhầm 1 đối tượng vector không phải là text nên ko thể create ouline, Em chọn xong thì dùng tổ hợp phím Ctrl + Shift +O. Như vậy dù có chọn nhầm 1 đối tượng vector ko phải text thì đều đc convert về vector. Như vậy yên tâm nhé!
    Hồng Sơntranvan.muon thích bài viết này.
  4. kwonlupi

kwonlupi Thành viên cấp 1

Hình như nó bị lỗi hay sao ý các bác ạ, em thử các kiểu rồi.. ko ăn thua :))).. Em chỉ thằng vào ô text đang gõ, ấn ctrl a luôn sau đó chuột phải.. creat outline vẫn bị ẩn @@
  5. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Right Click >> Create Outline

6. gummyboy

gummyboy Thành viên cấp 2

kiểm tra xem có đang group với đối tượng nào không nhé!
  7. kwonlupi

kwonlupi Thành viên cấp 1

Cảm ơn các bác nhá... cái ai6 trên cty bị lỗi.. về nhà AI6 máy cá nhân hoạt động bình thường.. :)))
    Đa tạ đa tạ

Ủng hộ diễn đàn