Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Nhờ các pro chỉ hộ em cách blend màu như trong hình này với! :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hubogoarch, 27/1/13.

Lượt xem: 10,240

1. hubogoarch Thành viên cấp 2

Hiện tại em đang rất muốn học một lớp chỉnh màu ảnh, em biết shop rồi! giờ chỉ học màu thôi! Nhưng mà không biết học ở đâu để được ra màu như thế này!
    Ở đây có cao thủ nào biết làm ảnh thế này không ạ? Có thể chỉ cho em phát được không em cảm ơn rất nhiều! :D

Ảnh này của anh Đức Hollyword ( Em rất thích phong cách ảnh kiểu này không biết có pro nào chỉ cho em vài chiêu được không?)
    Nó giống như kiểu HDR ý! nhưng mà màu sáng nhưng mà không bị chói! Chỉnh mãi mà không được! :(

Ảnh này của melia

Còn đây là 2 màu blend mà e nháy mãi không ra! Hix hix!
    Anh chị nào biết làm 2 màu này chỉ hộ em với được không cảm ơn rất nhiều!

...
  2. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

theo mình thì bạn nên đi từ căn bản đã bạn ơi rồi sau đó mới nâng cao
    hubogoarch thích bài viết này
  3. 7leo

7leo Thành viên cấp 1

mấy cái này kĩ thuật cao lắm lắm. thôi ko biết đi ra ^^ (vứt lại cục gạch)
  4. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Bạn phải vứt stock lên đây để cho ACE có cái mà làm chứ. :-w
  5. Hightland

Hightland Banned

đức hollyword cao tay quá
  6. hubogoarch

hubogoarch Thành viên cấp 2

Có 2 cái này bạn thử hộ mình xem thế nào!
    [​IMG]Stock này nháy 2 màu dưới

Còn cái này nháy của anh Đức! Anh đức chắc phải dùng qua Camera raw nên chắc chắn mình làm sẽ không bằng được rồi!

Hì! Tớ biết cơ bản rồi bạn ah! nên tớ mới học nâng cao! :D! Tớ chuyên designer mà! :D! giờ chuyển sang ảnh cưới!
  7. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

thế ah...:D tại thấy bạn giới thiệu trông có vẻ giống mới học :D
  8. Trường Sơn

Trường Sơn Thành viên cấp 2

bạn này xin tut mà.
  9. hubogoarch

Hì! Tớ mới chuyển qua ảnh cưới nên làm màu xấu lắm! thế nên mới đi hỏi! Với lại giờ học trên mạng là chủ yếu! Vì ngoài không thấy có lớp nào mà dạy chỉnh ảnh được như mấy kiểu màu phía trên! Nên cũng đang bó cánh không biết học thế nào cho nó đúng! Toàn vào đây tìm Tut học dần thôi! :D! Nhưng đa phần ở Vietdesigner màu chỉ dành cho ảnh thời trang là chủ yếu! Màu cho ảnh cưới thì chưa được nhiều lắm! hì!
  10. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

đấy có thể là bạn chưa thấy chứ...mình thấy củng có một số người blend ảnh cưới mà
  11. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ánh nắng sáng mà ko bị chói là do người ta tách mod ra , ánh nắng nằm dưới Mod lại nên có cảm giác ko bị chói .
  12. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

nghịch tý....

13. hubogoarch

Em Hay làm kiểu này nè! Với một số kiểu khác nhưng nói chung là nó cứ sáng sáng thế này! Hix! Nhưng nhìn vẫn chưa hết ý lắm! Nhìn nó vẫn chưa rờn rợn tóc gáy! :(
  14. hubogoarch

Có ai chỉ được cho em cái màu thứ 2 và thứ 3 không? :)
  15. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Mặt mod chói quá bạn ơi :))
  16. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

ờ....chỉnh hơi quá tay...cơ mà nghịch thì nó thế...cảm ơn bác nhá
    hubogoarchPhúc Đào thích bài viết này.
  17. hubogoarch

Thế bạn Phúc đào có biết cách blend màu của cái ảnh số 2 ko? Chỉ mình với!
  18. HSP

HSP Thành viên cấp 4

hình này bạn chụp à , ánh nắng là tốt nhưng tránh đừng để chiếu như thế lên da CD-CR
    mình chỉ làm đc như vài , hem biết giống lắm ko, da 2 tấm cuối hơi ảo nên hem hợp sì tai mình lắm :D

19. hubogoarch

Đúng kiểu như thế này rồi bạn ah! bạn thật pro! Bạn có thể hướng dẫn mình được ko? :D
  20. HSP

HSP Thành viên cấp 4

cái nì để mình thử làm lại , thật sự là lúc nãy hem định post và hem có lưu PSD lun nhưng thấy bạn cần nên up thử xem thế nào :P

Ủng hộ diễn đàn