Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI] Nikon D200

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Nhungdepgaiok, 9/7/14.

Lượt xem: 4,807

1. Nhungdepgaiok Mới đăng kí

Chẳng là mình mới mua em Nikon D200, đây là lần đầu rờ vào dslr, trước khi mua cũng tham khảo đủ kiểu, nhưng mang về chụp mới thấy không đơn giản tẹo nào huhu
    Lúc chụp thì ảnh lúc được lúc không, bấm chụp xong phải như chục giây sau mới ra ảnh, ảnh lại mờ tịt
    Bác nào có kinh nghiệm có thể chỉ giáo em thêm không ạ
    em đang tập chụp thôi
    cảm ơn mọi người rất nhiều <3

...
  2. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Bác qua bên diễn đàn vnphoto.net trong box Nikon D200 hỏi nhé, các bác bên đó chụp chuyên nghiệp lắm!
  3. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

Kiểu này thì là tốc độ chụp thấp rồi,chuyển qua chế độ S hoặc AV chụp xem,ko thì để chế độ auto chụp là đc ngay ấy mà,cần học lại kiến thức cơ bản về sử dụng máy SLR
  4. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Bạn nên học về các thông số cơ bản và cách sử dụng máy ảnh DSLR nhé :)
  5. Bii

Bii Mới đăng kí

Đề nghị bạn đọc ngay kiến thức cơ bản và cách sử dụng DSLR 3 số của Nikon :))

Bạn giữ nút MODE, nhìn LCD bé và xoay cái bánh răng phía trước đến khi thấy chữ P hoặc A ở góc trái màn LCD bé để chọn chế độ Program và Av nhé. Nhớ là tối quá bị máy sẽ tự tính tốc độ lâu hơn :D

Ủng hộ diễn đàn