Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi - phóng to thu nhỏ hình trong AI bị lỗi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi không_hỏi_nhiều, 29/6/16.

Lượt xem: 15,872

1. không_hỏi_nhiều Thành viên cấp 2

Chào anh em. Có ai biết cách thủ nhỏ hình trong AI để hình nó không bị thay đổi không, chả là mình có hình logo thiết kế trong AI, để kích thước ban đầu thì không sao nhưng khi thủ nhỏ thì hình nó cứ lệch lệch sao ý(chữ với bánh răng) ai biếtchỉ mình với. Cảm ơn các bạn nhiều. gzPLnFO.png xNvacI6.png

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt thử cái này xem.
    • Ctrl + K > General > Scale Stroke & Effect.
    không_hỏi_nhiều thích bài viết này
  3. không_hỏi_nhiều

không_hỏi_nhiều Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner cảm ơn bạn nhiều: mình chọn cái hình xong vào object tiếp theo chọn expand Appearance là được. Cám ơn bạn nhiều nha
  4. không_hỏi_nhiều

không_hỏi_nhiều Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner logo này mình tự lầm nhờ cái video hình bánh răng cưa hôm trước bạn chỉ cho mình đó. Nhìn được không :)
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tùy cá nhân mỗi người đánh giá thôi thớt. Mình cũng biết nói sao nữa.

Ủng hộ diễn đàn