Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Photoshop Cs3 và các trình duyệt web không thể sử dụng cùng lúc

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Night, 22/3/13.

Lượt xem: 5,836

1. Night Mới đăng kí

Trước tiên là phải trình bày rõ vấn đề từ đầu ạ
    Em là newbie,mới học des chưa được một tháng nay,chủ yếu là des bìa trên zing và face bằng bản photoshop cs3 48 MB do 1 mem của 4rum giới thiệu

dùng được 1 tháng thì gặp rắc rối,mỗi khi des xong,save file thì photoshop cũng tắt luôn,mà file đã save cũng mất tăm

Nghe lời một số bạn bè,em gỡ ra cài lại thì đến Google Chrome gặp vấn đề,cứ mở lên là nó tắt sau 3,4 phút,thậm chí vừa mở khoảng 5 giây là tắt luôn,chuyển sang dùng IE thì nó load chậm,thường xuyên bị đơ và lỗi
    em tiếp tục gỡ và cài lại photoshop,tải thêm mozilla firefox thì tiếp tục gặp tình trạng này,sau đó phát hiện ra là không thể mở 2 cái (trình duyệt web và photoshop) cùng lúc,mà em thì hay làm theo các TUT trên mạng lắm
    bác nào biết cách khắc phục thì giúp em với,em đọc trên mạng thấy nó khá giống với xung đột phần mềm,nhưng mà cs3 nhẹ chết được,làm sao xung đột

p/s: Nếu có ai lập thread này rồi thì các bác thương tình quăng em cái link rồi hãy close và del ạ
    em cảm ơn

...
  2. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

khuyên bạn một câu không nên dùng bản portable vì nó quá nhiều lỗi hay bị out khi đang làm việc hay bị đơ và xung đột phần mềm nếu cấu hình máy tạm hãy dùng bản setup bản cs3 cũng nhẹ và cờ rắc dễ dàng và tình trạng trên sẽ không còn nữa đâu
    cs3 bạn có thể lên trang chủ của nó để tải
    còn cờ rắc thì bạn tải ở đây
    www.mediafire.com/?5c97z7knz8a788n
    cài xong bạn chép file cờ rắc vào thư mục cài chạy nó và nhấn patch là ok nhớ tắt anti virus đi nhé
    sun_writer thích bài viết này
  3. Night

Night Mới đăng kí

cảm ơn bạn nhưng bạn có thể cho mình một hướng dẫn rõ ràng hơn không,một bài blog nào đó với hướng dẫn cụ thể chẳng hạn
    Anyway,cảm ơn bạn nhiều,mình thật sự rắc rối với cái này
  4. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

Nói thật vs bạn, lỗi xung đột là lỗi xảy ra quá thường xuyên và nhiều khi ko biết lý do, vì vậy nên chọn giải pháp toán diện hơn bác ạ, cái lại bản khác :))
    sun_writer thích bài viết này
  5. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Chào bạn. Rất may là bữa nay tôi đang buồn lang thang trên Forum thì gặp phải câu hỏi của bạn và tôi xin trả lời như sau:
    -Phần mềm PTS mà bạn đang xài là do tôi up, tôi đã xài và sử dụng rất lâu trước khi up cho các bạn xài mà ko hề gặp 1 lỗi gì hết.
    - có nhiều nguyên nhân khác nhau gây ra sự sung đột như lỗi phần mềm, virut, lỗi win, ram yếu....vv
    nghe bạn nói mà tôi thây câu nói mơ hồ quá phần mềm PTS là lỗi trình duyệt Internet ? :)) tôi xài bao nhiêu năm nhưng chưa thấy tình trạng ấy ba giờ, đảm bảo là lỗi trình duyệt Web nhé
    - Nếu win của bạn là win 7 chẳng hạn, chưa bẻ khóa thì khi cài phần mềm sẽ gây ra lỗi khởi động - bạn dùng window loader để bẻ khóa.
    Rất nhiều bạn hỏi tôi khi cài phần mềm xong Click vào biểu tượng thì chỉ dc 3 giây là tắt cái này đơn giản như đan rổ thui, bạn Click chuột phải vào phần mềm chon Administrator và đợi phần mềm mở lên nhé. những lần sau chỉ cần click chuột trái 2 cái như thường là mở phần mềm
    [ Chốt lại câu trà lời là ko phải do phần mềm, nếu bị ảnh hưởng khi truy cập web thì lỗi trình duyệt web của bạn thôi]
    Hồng Sơnsun_writer thích bài viết này.
  6. Night

Night Mới đăng kí

a cảm ơn ạ
    em cũng nghi là do trình duyệt web nhưng không biết sửa ra sao ^^
    thaituan_boy_dt thích bài viết này
  7. Rainmine

Rainmine Mới đăng kí

em cũng muốn hỏi Administrator nằm ở chỗ nào ? em k rành về PTS chỉ mới down nên em k thấy cái dòng chữ đó ở chỗ nào
  8. thaituan_boy_dt

Theo mình bạn nên cái lại win nhé
  9. thaituan_boy_dt

Bạn cài đặt xong sẽ có biểu tượng PTS ngoài màn hình, bạn click chuột phải 1 cái chọn Administrator nhé
    Rainmine thích bài viết này
  10. Rainmine

Rainmine Mới đăng kí

Cảm ơn ạ
  11. Rainmine

Rainmine Mới đăng kí

mình nhấn chuột phải vào biểu tượng thì ra cái này k thấy Administrator đâu cả
  12. thaituan_boy_dt

Vậy bạn chỉ cần click 2 cái trực tiếp vào là nó sẽ khởi động phần mềm nhé
  13. thuận chuối

thuận chuối Thành viên cấp 2

bạn xài chưa mà nói vậy . Máy mình xài vẫn đang ngon kìa
  14. thuận chuối

Mình cũng xài bản cs3 do bác thaituan up chạy ổn ko tthấy xung đột hệ thống
  15. Rainmineto

Rainmineto Mới đăng kí

mình nhấp vào thì hiện ra 3 giây rồi tắt ..
  16. thaituan_boy_dt

Bạn cứ làm theo hướng dẫn bên trên nhé
  17. vuongbaoremix

vuongbaoremix Mới đăng kí

chưa lần nào bị như thế này
  18. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cảm ơn bác Tuấn đã trả lời :D. Câu trả lời y như của e :D :like:
  19. Night

Night Mới đăng kí

đã thử cài nhiều bản nhưng đâu vẫn hoàn đấy
    a~em đã cài alị win nhưng đâu vẫn hoàn đấy anh ạ :|
  20. thuận chuối

Chưa bị bao giờ . Mình thử ở nhiều quán r chưa gặp tình trạng này . Bạn thử cài bản cs khác đi

Ủng hộ diễn đàn