Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI] Thay đổi tỉ lệ khung hình của một Project AE?

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi killstar210, 4/12/14.

Lượt xem: 28,252

1. killstar210 Thành viên cấp 1

Mình đang làm quen với AE, tìm các Project người ta cho và có hướng dẫn để chỉnh sửa. Nhưng phần lớn là độ phân giải 1280x720.
    giờ mình muốn cho nó về 1920x1080 thì phải làm thế nào vậy???

Và cho mình hỏi thêm đa phần đều là theo chuẩn 16:9, giờ mình thấy máy chiếu thì phải theo chuẩn 21:9 thì làm thế nào để chuyển đổi được? có cần phần mềm nào hỗ trợ nữa không?
    Các bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể được k? xin chân thành cảm ơn.

...
  2. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Bạn tạo new com rồi chỉnh thông số, nếu đã tạo rồi thì chọn com setting
    killstar210 thích bài viết này
  3. killstar210

killstar210 Thành viên cấp 1

mình đã vào comp setting chỉnh lại thành 1920x1080 nhưng ok xong thì cái PRoject của mình nó nằm lọt trong khung màu đen. làm sao để cho nó full hết. Vì còn rất nhiều thành phần trong project nữa mà
  4. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

có nhiều cách nhưng riêng mình thì lúc render thì mình điều chỉnh ngay ở mục Output Module :D
  5. rooneyviet

rooneyviet Thành viên cấp 1

killstar210 chỉnh comp setting. rồi Ctrl+A tất các các layer, right click --> transform, fit to comp size.

Nếu làm theo bạn Tiny Love thì xuất cũng sẽ vẫn ra có 1 cái viền to đùng ở ngay giữa thôi vì các layer vẫn đang ở độ phân giải 1280x720
  6. killstar210

rooneyviet bạn có thể cho mình hỏi muốn chuyển từ 16:9 sang 21:9 thì làm thế nào không
  7. rooneyviet

videocopilot.net/presets/aspect_ratio_letterbox/

thử dùng preset này xem?
  8. killstar210

KHÁ LÀ PHỨC TẠP, NHƯNG CHUNG QUY NÓ CROP FILE VIDEO CỦA MÌNH.
    CHO MÌNH HỎI LÀ NẾU ĐỂ 16:9 CHIẾU LÊN TRÊN MÀN CHIẾU 21:9 THÌ HÌNH ẢNH NÓ THẾ NÀO? CÓ BIẾN DẠNG KHÔNG?
  9. rooneyviet

killstar210 cái preset mình đưa link nó ko crop cái gì hết. Nó chỉ thêm cái viền cho video của bạn thôi, như 1 số phim có 2 cái viền đen trên và dưới ấy. cái này cũng có thể tự làm bằng cách tạo layer màu đèn.

câu sau thì mình k biết :D

Ủng hộ diễn đàn