Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Vấn đề khi tạo Preset

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi Giun Đất, 27/12/14.

Lượt xem: 4,040

1. Giun Đất Thành viên cấp 2

Chuyện là mình crop ảnh trong LR 5, mình chuyển về chuẩn 5x7 (loại 13x18) để đi in, rồi mình tạo preset. nhưng ko áp dụng được cho hình sau.
    Mình không rành LR lắm. mọi người giúp với, tks all.
    p/s: chờ ai trả lời giúp cái rồi mới ngủ ngon được.

...
  2. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

Không thể tạo preset crop bạn nhé, mình khuyên bạn khi crop ảnh mà muốn tất cả ảnh đều crop cùng 1size thì bạn nên làm như sau: trong phần develop ở bảng chỉnh thông số dưới cùng có nút "sync..." bạn bấm vào đó nó sẽ hiện lên 1 cái bảng > nếu bạn muốn copy tất cả các bước gồm màu hoặc thông số khác bạn ấn vào "check all" rồi ấn "synchronize" > còn nếu bạn chỉ muốn crop không thôi thì bạn ấn vào "check none" rồi tick vào "Process Version" và "Crop". Trước khi sync bạn phải select tất cả những ảnh nào bạn muốn crop.
    Giun Đất thích bài viết này
  3. Giun Đất

Giun Đất Thành viên cấp 2

Ab Le tks you so much <3 :)))
    Ab Le thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn