Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách chụp mẫu để có làn da trắng hồng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi vinhan1179, 5/6/13.

Lượt xem: 6,824

1. vinhan1179 Mới đăng kí

Mình thấy có hình Tâm tít chụp da trắng hồng rất đẹp, ảnh gốc chưa chỉnh sửa (hình 2), và một tấm nữa chụp thấy da lại bị ám vàng (hình 1). Mình đã thử nghiệm nhiều lần với mẫu rất trắng và setting như exif của hình 2 (ISO 320, WB auto, Flash off, không bù trừ Ev) nhưng vẫn không ra được da trắng hồng như hình 2. (Da bị ám vàng hoặc trắng nhợt nhạt rất xấu)
    Các bác cho mình hỏi cách setting máy ảnh chi tiết (ISO, WB, Flash, ánh sáng, Ev...) để chụp ra ảnh da trắng hồng giống như hình 2 nhé. Thanks các bác nhiều.

...
  2. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Có nhầm kô vậy, mình nghĩ cả 2 ảnh đều đã qua chỉnh sửa cả rồi
  3. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Này thì trắng hồng đây bác :D
  4. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

bác này hỏi câu tức cười vãi :))
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Muốn da trắng hồng hay không còn phụ thuộc vào ánh sáng + White Balace khi chụp. Bạn cố gắng ko nên sử dụng AWB thì sẽ đc làn da trắng hơn, còn 1 cách nữa là sử dụng đèn strobe, cách này thì tốn kém và khó hơn nhưng hiệu quả thì tuyệt vời. Cũng có thể chỉnh sửa qua PS, ảnh số 2 bạn đưa ra thì đã qua chỉnh sửa.
    vinhan1179 thích bài viết này
  6. N.Tiger

N.Tiger Thành viên cấp 1

haha trắng hồng thì phải như em ngọc trinh chứ :))))))) Ảnh kia là chỉnh sửa rất là nhiều rồi bạn à. Khi chụp còn nhiều yếu tố nữa ko chỉ như bạn nói đâu :))
  7. vinhan1179

vinhan1179 Mới đăng kí

phucphamh: đó là trắng sát chứ không phải trắng hồng, nhìn là biết qua PS liền:D
    @NTIGER: nhiều yếu tố nữa là những yếu tố gì vậy bạn?:-s
    xuangiang1011: ảnh số 2 đã qua chỉnh sửa là chỉnh những gì vậy bạn, và chỉnh như thế nào bạn bày cho mình với:-/
  8. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Chỉnh sửa tức là đã retouch/blend đó bạn :|
  9. vinhan1179

vinhan1179 Mới đăng kí

xuangiang1011: ảnh số 2 blend như thế nào bạn bày cho mình với:-/

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn