Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách tạo viền mờ như ảnh này ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi DeadForLove, 27/5/13.

Lượt xem: 16,867

1. DeadForLove Mới đăng kí

có ai biết không nhỉ ,chỉ giúp mình các bước làm ra nó nhé

...
  2. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Ý bạn muốn nói chỗ mấy cái ô vuông mờ mờ ở quanh đó hả L-)
    mgrDeadForLove thích bài viết này.
  3. DeadForLove

DeadForLove Mới đăng kí

đúng rùi đó bạn,mình muốn làm 1 cái viền mờ dần giống thế
  4. baoquan287

baoquan287 Thành viên cấp 2

Chưa hiểu rõ ý bạn muốn hỏi.

bạn muốn làm cái phần mờ mờ màu trắng hay gì ?
  5. DeadForLove

DeadForLove Mới đăng kí

đúng rùi bạn ạ,viền mờ như sương vùng quanh ảnh
  6. eridani

eridani Thành viên cấp 2

ctrl + n > paint bucket tool > brush > màu > opacity > cọ mờ xung quanh > new layer ( muti) > brush > kẻ đường thẳng > earser tool ( opacity) tẩy
    DeadForLove thích bài viết này
  7. baoquan287

Bạn thử làm như thế này xem. Vào PTS. Tô màu trắng rồi giảm opacity xuống chút khoảng 90% rồi dùng Brush tạo lớp mặt nạ tăng kích thước Brush lên rồi click vô chính giữa
  8. DeadForLove

DeadForLove Mới đăng kí

thanks nhé,để mình thử
  9. DeadForLove

DeadForLove Mới đăng kí

mình muốn tạo 1hình tròn màu trắng với hiệu ứng kiểu viền mờ như ảnh đó ,ai làm đươc show mình xem với :)mình ko biết làm mờ từ trong ra tới viền mà chỉ biết từ ngoài vào
  10. baoquan287

vẫn chưa làm đc hả bạn ?
  11. DeadForLove

DeadForLove Mới đăng kí

chưa bạn a,mình muốn cái hình tròn màu kia mờ dần từ trong ra tới viền
  12. baoquan287

Như vầy à ?
  13. DeadForLove

DeadForLove Mới đăng kí

uk,bạn có thể làm 1 hình tròn ở giữa trong suốt và có viền xung quanh như vậy không .
  14. HSP

HSP Thành viên cấp 4

B1 : những đường grid bạn kím trên google với những file đóng gói bằng định dạng pattern cho dễ dùng , còn không thì sử dụng shape kẻ grid !

B2 : Tạo mask cho layer grid !

B3 : bấm theo phím tắt " Ctrl + i " để chuyển thành mask đen , ngay lúc này layer grid sẽ bị ẩn đi nhưng đừng lo lắng

B4 : chọn bờ rút với size phù hợp kích thước hình của bạn mà click vào là OK thôi

mgr, tuxuonglc, Neyjoon2 người khác thích bài viết này.
  15. Mr.Troll

Mr.Troll Mới đăng kí

Nếu biết dùng Ai bạn có thể dùng cách này
  16. hgk

hgk Thành viên cấp 1

phần bên ngoài phủ 1 lớp gradient radial với 2 màu như thế. ở giữa thì dùng brush giảm opacity đi.
  17. SANA

SANA Thành viên cấp 1

Fill màu trên layer mới > tạo vùng chọn phía trong > Ctrl Shift I (nghich dao vung chon) > click phải chuộột để feather 100 ( hay 80...90...) > nhấn delete tưf bàn phím
  18. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cái này dễ mà. Cứ vẽ đường Line xong xuôi sau đó tạo 1 layer mới ở trên rồi dùng Brush nét mềm cùng màu với Background, tiếp theo thì chỉnh opacity của Brush xuống 60% rồi tô lên thôi :D.
    DeadForLove, mgrGooner Designer thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn