Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách vẽ hình thang cân trong Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Tên Lửa, 8/4/15.

Lượt xem: 5,329

1. Tên Lửa Mới đăng kí

Mình mới học AI nên một số cái còn chưa rõ. Các bác cho mình hỏi là làm sao để vẽ được hình thang cân đối xứng đều 2 bên mà không cần bật gridline căn và không căn kiểu thủ công, không làm 1 nửa rồi nhân lên không ạ??? Làm sao để tạo bóng đổ như bên Photoshop ko ạ? thanks các bác :D

...
  2. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Đoạn 1 phút 34 giây, đây là cách dễ nhất. AI cc.2014
  3. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

bạn có thể vẽ lục giác đều rồi delete 2 point dưới đi

4. rubia

rubia Thành viên cấp 3

1.vẽ và giữ hình lục giác rồi dùng phím mũi tên lên xuống để thêm hoặc bớt cạnh. :) Ngoài cách đó ra thì mình nghĩ k còn cách nào dễ hơn nữa đâu.
    p/s: áp dụng để vẽ hình bao nhiêu cạnh tùy thích chứ chẳng riêng gì tam giác.
    2. bóng đổ thì có thể dùng gradient.
  5. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

Bóng đổ: Effect > Stylize > Drop Shadow.
    Sửa thông số: Window > Appearance.
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

7. singleboy642

singleboy642 Thành viên cấp 1

trong video, sao bạn ấy bỏ bớt đi mấy đoạn thẳng thừa đi hay vậy, dùng lệnh nào mà nhanh vậy bạn ạ?
  8. singleboy642

k ai hướng dẫn cho mình hết à? thắc mắc biết hỏi ai bây giờ nhỉ
  9. ToiHocDoHoa.com

singleboy642 không coi hết clip à, hướng dẫn đầy đủ phím tắt và voice tiếng Việt rồi còn gì!
  10. singleboy642

ToiHocDoHoa.com mình đã coi hết rồi, nhưng sao giao diện trên máy tính của mình k giống giao diện trên video clip cho lắm, vd như: kế bên chữ Help của video clip có 3 biểu tượng , còn hình chỉ có 2 cái cuối cùng thứ 3 k thấy đâu. còn lúc mà kéo hình chữ nhật thành hình thang có xuất hiện 4 công cụ để làm hình chữ nhật thành hình thang, sao máy mình k có cái này
  11. ToiHocDoHoa.com

singleboy642 =>
  12. hieubig

hieubig Thành viên cấp 2

Ve hình chư nhật dùng free tranform chỉnh shift ctrl alt rui kéo nút lại...thiết kế hay làm cách này
  13. ngoclam198

ngoclam198 Thành viên cấp 1

vẽ hình chữ nhật (M) > A chọn 2 đỉnh > E > alt+kéo chuột .
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn