Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về chỉnh sửa slide trong blogspot

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi NND, 14/12/14.

Lượt xem: 3,708

1. NND Banned

Tình hình là em vừa setup xong trang http://www.giaydankinhphanquang.com/ em muốn chỉnh sửa cho phần slide chỉ hiển thị ngoài trang chủ phải làm như thế nào ah? pro nào chỉ giúp em được ko.

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn nên tham khảo về các thể điều kiện <b:if> trong Blogspot, vào template tìm cái code slider nó nằm ở đâu, rồi cho nó vào thẻ điệu kiện chỉ xuất hiện ở trang chủ thôi!
  3. NND

NND Banned

Phạm Hữu Dư Mình gửi teamplate bạn sửa giúp mình được không? mình chỉ toàn đi học mót không hiểu gì về code bạn ah :(
  4. nhatminhsang

nhatminhsang Mới đăng kí

đặt code slide trong cặp thẻ b:if sau thẻ b:includable
    ví dụ:

<b: section class='sidebar halfx left' id='middle-tengah1' preferred='yes'>
    <b:widget id='HTML6' locked='false' title='Slide' type='HTML'>
    <b:includable id='main'>
    <b:if cond='data:blog.url != data:blog.homepageUrl'>
    <!-- only display title if it's non-empty -->
    <b:if cond='data:title != &quot;&quot;'>
    <h2 class='title'><data:title/></h2>
    </b:if>
    <div class='widget-content'>
    <data:content/>
    </div>
    <b:include name='quickedit'/>
    <b:if>
    </b:includable>
    </b:widget>
    </b: section>
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

NND mình ko có thời gian đâu bạn, mình chỉ đưa ra gợi ý để bạn tự mày mò học hỏi thôi :)
  6. NND

NND Banned

Mình đã làm được rồi. nhưng phải nhờ pro trên 4rum khác. Cảm ơn các bạn đã giúp mình nhé :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn