Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi vẽ đường trên bản đồ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi bjnhonebj, 15/12/14.

Lượt xem: 2,685

1. bjnhonebj Thành viên cấp 2

Chào các bạn !

Các bạn có biết trên pts dùng công cụ để vẽ đường các đường như trên bản đồ kia không ạ? Mình cảm ơn

...
  2. heoconyeucarot

heoconyeucarot Thành viên cấp 2

3. bjnhonebj

bjnhonebj Thành viên cấp 2

Bạn có thể hướng dẫn chi tiết k?
  4. ArtBK Trần Sáng

ArtBK Trần Sáng Thành viên cấp 2

Dùng Paint cho lẹ. PTS chi mắc công :D:D:D:D:D:D
  5. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Trong shop, bạn dùng brush cũng được.
  6. thirteen

thirteen Thành viên cấp 1

Trong shop bạn dùng pen vẽ đường theo ý bạn, sau đấy chuột phải và chọn stroke path, chọn tiếp brush và ok là brush chạy theo đường pen bạn vẽ (nhớ chọn độ lớn và màu sắc của brush trước nhé)
  7. heoconyeucarot

heoconyeucarot Thành viên cấp 2

Bạn muốn hướng dẫn chi tiết dư nào thế @@!
  8. bjnhonebj

Minh lam nhu ban thirteen noi ma sao no ra nhu the nay ban nhi?
  9. thirteen

có thể bạn để nét brush to quá. tùy theo tỉ lệ tranh của bạn, bạn để 5 đến 6 px xem sao
    bjnhonebj thích bài viết này
  10. bjnhonebj

Mình để nét bursh 1px rồi đấy bạn mà nó vẫn bị như thế
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

#6: Lằng nhằng cách đó làm gì cho lâu ra? Cứ dùng Pen dạng path stroke rồi vẽ đường line ra là xong!
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/12/14
    Hà Bơ thích bài viết này
  12. longluonleo37

longluonleo37 Thành viên cấp 1

#11: Cứ dùng Pen dạng path stroke rồi vẽ đường line ra là xong!
    Chưa hình dung ra cái này, mình vẫn hay dùng cách trên của #6
    Hi vọng cách khác nhanh hơn
  13. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thì công cụ Pen tool nó là vậy đấy? Cứ để fill là trống còn stroke là 1px rồi cứ thế đi line lên thôi.
    Hà Bơ thích bài viết này
  14. thirteen

shop mà, có phải illus đâu
  15. longluonleo37

"psd" mà ông Dù Kun ông ấy đánh vần là illustrator thì quá là vãi ái
  16. lenm

lenm Thành viên cấp 4

lạy các bác, bác Dù Kun VietDesigner nói đúng rồi đấy, Pen của PTS cũng để thuộc tính là Stroke hoặc Fill như Ai được, chỉ là nó không chỉnh trực tiếp được thôi, mà phải nhìn lên thanh công cụ. Trước lúc đi Pen phải chọn là Path
  17. longluonleo37

#16: là sao nhỉ, cho mình ví dụ được không bạn
    thank
  18. bjnhonebj

Dù Kun VietDesigner làm sao để đường nó tròn tròn kia bác, nó cứ đi theo đường thẳng k có vòng
  19. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Bạn bấm P để mở công cụ Pen tool. Nhìn lên thanh công cụ phía trên, có mục chọn, đầu tiên là chọn dạng của Pentool, Shape hoặc Path. Ở đây thì chọn là Path. 2 ô tiếp theo, 1 ô là thuộc tính Fill, cái này là để tô kín đường Path, ở đây bác chỉ vẽ Line nên bấm vào đây và chọn hình chữ nhật gạch chéo tức là không để thuộc tính Fill, Ô bên cạnh là Stroke tức là độ dày đường Line cần vẽ, và cả màu sắc nữa. Chỉnh theo ý thích rồi vẽ thử, thấy dầy quá thì cho nhỏ số lại là được. Các điểm tròn kia thì vẽ bằng U nhé ( Shape Tool )
    bjnhonebjHồng Sơn thích bài viết này.
  20. longluonleo37

Sao ông bạn lenm nói mà tôi ko hiểu nhỉ, có hình ảnh hay ví dụ được không, thank

Ủng hộ diễn đàn