Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về effect xoay vòng và tạo đối tượng 3D từ ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi toidjtjmtoi, 31/8/15.

Lượt xem: 3,269

1. toidjtjmtoi Mới đăng kí

Ý mình ở đây là effect nào làm 1 hoặc nhiều đối tượng hoặc nhiều đối tượng xoay thành vòng tròng trên 1 mặt phẳng
    Hoặc mình vẽ ra 1 vòng tròn và làm đối tượng đó xoay quanh viền của vòng tròn
    Và nếu mình có ảnh của 1 thanh kiếm được chụp từ nhiều góc độ mình có thể tạo ra ảnh 3D trên after effect như thế nào
    Hóng cao nhân nào có clip hướng dẫn tương tự cho mình xin

...
  2. tuanlinhtinh

tuanlinhtinh Thành viên cấp 2

"Và nếu mình có ảnh của 1 thanh kiếm được chụp từ nhiều góc độ mình có thể tạo ra ảnh 3D trên after effect như thế nào" :-/

Nếu có 1 hoặc 2 hình thì bác có thể tự vẽ = các phần mềm 3D, nếu có nhiều hình chụp nhiều góc độ thì có thể dùng các phần mềm như Agisoft PhotoScan để tạo model (tất nhiên sau đó vẫn phải dùng phần mềm 3D để chỉnh sửa)
    toidjtjmtoi thích bài viết này
  3. toidjtjmtoi

toidjtjmtoi Mới đăng kí

Phần mềm 3D cụ thể là phần mềm nào vậy bạn

Ủng hộ diễn đàn