Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về hiệu ứng text trong banner sau

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mankaka22, 9/12/13.

Lượt xem: 3,761

1. mankaka22 Mới đăng kí

Xin chào cả nhà,

Em đang là lính mới trong lĩnh vực photoshop và cũng rất mê lĩnh vực này. Em tập tành làm banner và muốn biết cách làm hiêu ứng Text : "Giá sốc 2.900.000" trong banner dưới đây. Như ta thấy, phía dưới chữ có hiệu ứng bóng mờ lan ra , em muốn biết cách làm ạ

Xin cám ơn cả nhà :D

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Thớt thử dùng font UTM Bebas trong bộ UTM việt hóa xem có đúng không, mấy dạng font kiểu này khó mà nhận dạng lắm. Còn cái đổ bóng kia thì khó gì đâu?
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/12/13
    Tý NgáoHà Bơ thích bài viết này.
  3. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Đơn giản là bạn tạo 1 mảng màu rùi đặt dưới Layer text thôi! :D
  4. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

5. Nguyễn Tất Thắng

6. duclocht

duclocht Thành viên cấp 1

Cho tut đi Thắng ^^
  7. Nguyễn Tất Thắng

Hình như lần trước trong 4rum cũng có bạn hướng dẫn làm kiểu tương tự cái này rùi ý! Để tối tớ tìm lại xem! Nếu ko thấy thì tớ viết TIP này cho! :D
    mankaka22 thích bài viết này
  8. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

hay nhỉ
  9. mankaka22

mankaka22 Mới đăng kí

BÁC THẮNG CHO EM TUT ĐI BÁC ƠIIIIIIIIIIIIIIIIIIII. EM HẬU TẠ BÁC BẰNG MẤY NỤ HÔN NỒNG CHÁY ĐÂY Ạ CHỤT CHỤT :x
  10. bon_buidoi

bon_buidoi Thành viên cấp 1

up tut đi bác Thắng ơi ;;)
  11. Nguyễn Tất Thắng

mankaka22 thích bài viết này
  12. mankaka22

mankaka22 Mới đăng kí

Thanks bác Thắng nhé. Bác gửi Tut photoshop cho em nhé :D. Đang vọc PTS ạ :">
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  13. bon_buidoi

tut PS đi bác Thắng B-)
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  14. Nguyễn Tất Thắng

Đầu tiên ta tạo 1 file với kích thước là 1500x500px
    Fill màu cho Background với mã màu là #1857a7.
    Sau đó dùng Typetool gõ 1 từ gì đó lên! HELLO chẳng hạn! Fill chữ màu trắng!

Sau đó, tạo 1 layer mới và dùng công cụ Single Column Marquee Tool vẽ 1 đường thằng dọc và fill màu vàng cho nó! :D
    Dùng Transform Tool để xoay lại cái đường đó theo hướng mình muốn đổ bóng dài cho chữ! :D Rồi copy đén ~ chỗ mà ở góc chữ :D Sau đó group hết chúng lại cho dễ xử lý! :D

Tạo 1 layer mới, dùng pentool đi từ các điểm giao nhau giữa đường thẳng và chữ :D! Sau đó tạo vùng chọn và tô với mã màu là #16488f cho nó! Rùi kéo layer bóng đấy xuống dưới layer text! Xóa group chứa mấy đường thẳng ở đó đi là xong! [​IMG]
    Hết rùi đó! :D
    Wyn Li, FMP, mindnie1 người khác thích bài viết này.
  15. bon_buidoi

cuối cũng đã có tut :D
  16. Nguyễn Tất Thắng

gọi là tips thôi! :D Vì nó chỉ là thủ thuật nhỏ mà! :D Tut nghe to tát quá! ^^
    Ryan Lee thích bài viết này
  17. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

FMP thích bài viết này
  18. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Thế tài liệu PSD hay mockup thì không phải là từ các sản phẩm có sẵn à :|
    Tý NgáoHà Bơ thích bài viết này.
  19. vangdeo

vangdeo Thành viên cấp 1

Cái này là long shadow nhé bạn, những ai là web designer chắc biết long shadow flat design dùng CSS3 để làm :)
    Còn cái trong ảnh họ dùng long shadow generator đó bạn, mình cũng có redesign 1 số logo làm theo kiểu flat và thêm tí long shadow
  20. phucpho12a

phucpho12a Thành viên cấp 1

Có hẳn action mà :3 :3

Ủng hộ diễn đàn