Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về lỗi cắm thẻ máy ảnh màn chập ko chập được?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Việt Bá Vương, 28/10/13.

Lượt xem: 2,522

1. Việt Bá Vương Thành viên cấp 2

Tình hình là máy anh của mình bị lỗi kko chụp đc. Nên mạo muội lên đây hỏi các bạn xem có ai biết trường hợp này như thế ào và nguyên nhân vì sao ko?

Mình đang dùng con S5 Pro của Fuji Máy mình mọi khi vẫn chụp đc bình thường nhưng nay thì cắm pin vào ko bật nguồn lên đc.
    Nếu bật sẵn nguồn rồi mới lắp pin vào thì máy vẫn lên nhưng nút chụp và các nút chức năng khác thì ko bấm đc.
    Nếu tháo thẻ nhớ ra thì máy hoạt động bình thường như trước kia, chỉnh chức năng và chụp bình thường.
    Lúc đầu tưởng do thẻ hư, nhưng mình đã thử mấy thẻ nhưng đều bị như trên.

Vậy ai biết nguyên nhân như thế nào thì chỉ giúp mình với. Mình cảm ơn nhiều...!

...
  2. Việt Bá Vương

Việt Bá Vương Thành viên cấp 2

À máy Fuji S5 Pro này nó là bản sao của Nikon D200 nhé. Vì Fuji mua thiết kế của D200 nên toàn bộ từ hình dáng đến thân máy và tất tần tật đều giống như D200 chỉ khác mỗi cái cái dòng chữ Fuji trên máy thôi.
  3. minolta1210

minolta1210 Thành viên cấp 1

hư ngàm kết nối thẻ... bạn đem ra tiệm đi

Ủng hộ diễn đàn