Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về máy ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Ngọc Ngố Ngang Ngược, 28/11/12.

Lượt xem: 4,886

1. Ngọc Ngố Ngang Ngược Thành viên cấp 1

Tình hình là em đang muốn tìm con canon 450D second-hands , em search google thì thấy để Canon EOS 450D(kiss X2 Rebel XSi) và Canon EOS 450D, vậy cho em hỏi đây là 1 loại hay 2 loại ? Nếu 2 loại nó khác nhau ntn ?

...
  2. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

là một thôi, tên gọi khác nhau ở thị trường khác nhau, Kiss X hình như là dành cho thị trường Mẽo
    Ngọc Ngố Ngang Ngược thích bài viết này
  3. HoaNam1804™

HoaNam1804™ Thành viên cấp 2

là một thôi , kiss X là tên dành cho thị trường US , còn xD, xxD, xxxD là tên quốc tế :)
  4. Ngọc Ngố Ngang Ngược

Ngọc Ngố Ngang Ngược Thành viên cấp 1

em cảm ơn nhé !
  5. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Kiss X- là tên chỉ ở thị trường Nhật
    Bên thị trường Bắc Mỹ thì gọi là Rebel T--
    Các nơi còn lại thì như bạn đã biết
  6. Ngọc Ngố Ngang Ngược

mấy a c cho em hỏi luôn thời buổi này có nên mua hàng 2 hands 450D xài ko ạ ? em nghe đồn tìm lens khó. nếu 450D vs D80 thì mình nên chọn cái nào ạ ? 450D là lens AF hay MF ?
  7. Đạt Xitroo

Đạt Xitroo Thành viên cấp 2

D80 Hàng Ni thì chụp phong cảnh màu sắc tươi hơn Ca nhưng bạn thích Ca thì cố mua dòng 2 số như là 30D cũng tương đối rồi , đảm bảo cầm thích hơn 450D nhiều .
  8. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Cả 2 đều không còn sản xuất lâu rồi thì làm sao còn hàng nguyên box được ??? còn lens thì cả 2 cái này đều đầy rẫy :D
  9. caphefin

Có Auto Focus luôn mà, ko hiểu bạn google kiểu gì vậy :|
  10. Đạt Xitroo

Đạt Xitroo Thành viên cấp 2

Ở trên bạn ý hỏi mua hàng 2nd mà bác
  11. Boppi Boppa

thì cho dù bạn ấy không muốn mua 2nd thì bạn ấy cũng không có quyền lụa chọn :))
    À, còn lens thì không có cái gọi là lens riêng cho 1 loại máy đâu, lens là lens của canon hay là lens của nikon thôi, lens của 1dx hay 1100D đi nữa thì vẫn gắng vào 450D được bạn nhé. Nikon cũng tương tự vậy, do đó không có cái gọi là "tìm lens khó". Còn AF hay MF là do ngày xưa chưa có phát triển hệ thống lấy nét, do đó phải xoay xoay len mới lấy nét được, cách đó gọi là Manual Focus, còn bây giờ len có thể tự lấy nét được, nên gọi là Auto Focus.
    Hầu hết lens mới bây giờ đều là AF hết, còn nếu bạn chơi lens cổ, hay một số lens đặc biệt phải lấy nét bằng tay thì mới phải quan tâm tới cái đó, mà giá của mấy món đó thì rất là ... lạ lùng :D bạn mới tập chơi thì chưa có nhu cầu đó đâu :D
  12. Ngọc Ngố Ngang Ngược

theo các bác vậy em nên chơi xxD nhỉ? do dự quá. lâu giờ em tìm hiểu xxxD nhiều hơn
  13. Ngọc Ngố Ngang Ngược

vậy theo bác giữa 20D vs 450D thì em nên cầm em nào ? :)
  14. Ngọc Ngố Ngang Ngược

thì sẵn tiện em hỏi thêm ý nhỏ phía sau thôi. bác làm e buồn vì cm đấy
  15. Boppi Boppa

450D Canon lẻ thường ngon hơn chẵn 1 chút. còn cố thì 40D hay 550D
  16. buiphong37

buiphong37 Thành viên cấp 1

đã ra đến 650D thì bạn mua 450D làm j`??
    đời lâu rồi nên máy cũ nát lắm
  17. caphefin

Sorry bạn ^^!
  18. caphefin

Đền cho bạn bài này nè:
    Code:
    http://www.cafef1.com/mr-tu-van/tu-van-may-anh-so/giai-thich-ky-hieu-tren-ong-kinh-may-anh-canon/
    Mình chưa đủ khả năng mua DSLR nhưng cũng có tìm hiểu sơ qua để biết. Chúc bạn tìm được máy và ống tốt nhé :)
    PS: nói thật thì 450D nó ra lâu rồi nên máy second-hand khó mà còn tốt, nếu mua máy bạn nên xem xét kĩ thân máy và chất lượng ảnh chụp thử. Good luck!
  19. HoaNam1804™

HoaNam1804™ Thành viên cấp 2

Bác cho em hỏi ké thêm xíu nhé bác : giữa 5D2 và 6D vừa ra thì lưa chọn nào là sáng suốt bác :) em phân vân quá ^^!
  20. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Dòng 3 số của Canon cũng tốt, về chất lượng hình ảnh thì chắc cũng đc 8/10 so với 2 số. Nếu bạn chủ thớt cố đc thì nên mua 550D hơn là 450D, vì 450D là model khá cũ rồi, rất ít máy còn còn trong đk tốt. Sau này bạn muốn tẩu tán nó đi cũng khó. Lens thì tạm thời cứ kit 18-55 mà sài, cố thêm đc em Fix 50mm f1.8 nữa là ổn.
    Ngọc Ngố Ngang Ngượccaphefin thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn