Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] về preset của LR và preset của CR

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi ank_ck, 16/8/14.

Lượt xem: 2,352

1. ank_ck Thành viên cấp 2

Em đang thắc mắc một điều ạ, đó là không biết có xuất preset của LR để thành preset của CR được không?
    Nếu được thì bác nào biết cách không chỉ cho em với ạ .
    Thanks các bác trước :)

...
  2. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

Được click chuột phải vào ảnh export => export to DNG, được file DNG bật với photoshop ra cái bảng cmr lưu lại preset,ngoài ra có cả 2 phần mềm dùng cài trog lr để xuất cả thư mục preset lr là: Excessor.lrplugin xuất DNG hàng loạt và XmpExtract.lrplugin xuaart file kèm preset camera. Chi tiết thêm về phần mềm hỏi anh bạn mình google.com chấm thêm vn nếu thích. ( không giải thích thêm nữa)
    Hồng Sơnank_ck thích bài viết này.
  3. ank_ck

ank_ck Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn