Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về save các style của môt layer

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Cent, 21/4/15.

Lượt xem: 1,751

1. Cent Thành viên cấp 1

Mình không biết hỏi sao cho đúng. Chả là mình có 1 tấm BackGround và 1 layer phía trên, mình đổi style của layer từ Normal > Overlay để cho hợp với BackGround nhưng khi save layer lại Png thì nó vẫn là màu của Nomarl, vậy có cách nào để save được màu khi đang ở Overlay cho layer đó được không ạ. ????

...
  2. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

Mình làm có bị vấn đề gì đâu bạn, vẫn bình thường mà . 2 tấm hình hệ 3 màu, 1 tấm trên mình để Overlay để hòa trộn với tấm dưới .
  3. Cent

Cent Thành viên cấp 1

ý mình là muốn lấy màu của layer mà không cần phải có BG ý
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Chưa hiểu ý thớt lắm :-?
  5. Khung Long Pro

Khung Long Pro Thành viên cấp 2

y la bac muon de trong xuot va k co bg khi xuat file png dung k ?
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Khung Long Pro: Vị này thường xuyên ko gõ có dấu là thế nào nhỉ? Máy ko có unikey à hay là dùng trên điện thoại ngại gõ dấu?
  7. Cent

Cent Thành viên cấp 1

hi mình làm được rồi, cám ơn mọi người :)

Ủng hộ diễn đàn