Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về trường Arena - Multimedia có thực sự tốt không

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Gà Bii, 2/8/15.

Lượt xem: 4,107

1. Gà Bii Mới đăng kí

Xin chào mọi người. Đây là lần đầu tiên mem tham dự một diễn đàn như này :D
    Với nội dung như trên đã đề cập, mình muốn hỏi mọi người về cơ sở của Arena- Multimedia tại Trúc Khê- Đống Đa- Hà Nội. Mình sắp bước chân và cánh cửa của ngành thiết kế mỹ thuật đa phương tiện và biết về arena. Minh muốn hỏi mọi người học ở đó có thực sự tốt cho những người có đam mê hay không? Và hy vọng những ai đã đang và sắp học bên Arena thì chỉ mình với. Cảm ơn mọi người 1

...
  2. Văn Lương

Văn Lương Thành viên cấp 1

nghe nói học phí max quá chời.
  3. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

học phí cao, học ít: 3 buổi/tuần, giáo trình arena thì thiên về dạy bạn kĩ năng phần mềm hơn. còn kiến thức thiết kế thì không nhiều. dù sao bạn vẫn phải tự học tự thực hành là chính. Có gì chưa hiểu thì hỏi giảng viên.... đại khái là thế
  4. Gà Bii

Gà Bii Mới đăng kí

dungmax217 mình chưa từng biết qua về TKMT ĐPT thì liệu học bên Arena - Multimedia có thể học được không. Vốn Tiếng Anh của mình cũng không nhiều. thậm chí có thể gọi là tồi tệ :(
  5. Gà Bii

Gà Bii Mới đăng kí

Văn Lương học phí theo như t biết là 64tr/ 2,5 năm. mình đang băn khoăn k biết có nên học k :(
  6. Chiến Minh

Chiến Minh Mới đăng kí

Mình đang chuẩn bị học bên fpt arena cơ
  7. dungmax217

Gà Bii mình nghĩ là được thôi nhưng trước khi bắt đầu học thì bạn phải cải thiện khả năng đọc hiểu tiếng anh trước. vì trong đấy dùng tiếng anh nhiều đấy, sgk rồi bài thi lý thuyết đều toàn tiếng anh.
  8. Gà Bii

Gà Bii Mới đăng kí

dungmax217 tất cả luôn ý à. k sử dụng vốn tiếng việt nhiều sao. Vậy lớp trau dồi tiếng Anh 2 tháng trước đó liệu có giúp ích được gì không vậy bạn. Mình nghe bên tuyển sinh nói sẽ có lớp trau dồi tiếng anh trong vòng 2 tháng
  9. Gà Bii

Gà Bii Mới đăng kí

Chiến Minh mình khôg biết FPT-Arena. Bạn có thể chỉ mình sự khác biệt giữa FPT - Arena và Arena- Multimedia không :( mình thấy nhiều ng cũng nói đến FPT-Arena nhưng mình k biết trường đó :((
  10. dungmax217

Gà Bii giảng viên vẫn nói bằng tiếng việt bạn à :D 2 tháng thì chắc cũng tàm tạm thôi. quan trọng là sau 2 tháng đấy bạn vẫn phải tiếp tục trau dồi tiếng anh nữa.

FPT Arena với Arena này đều mua giáo trình từ Ấn Độ cả. nên không khác nhiều lắm về chương trình học.
  11. Gà Bii

Gà Bii Mới đăng kí

dungmax217 cảm ơn bạn rất nhiều. mình thấy tự tin hơn với lựa chọn của mình. Có gì không hiểu mình sẽ đăng lên diễn đàn hỏi sau :)
    dungmax217 thích bài viết này
  12. UnderBeng

UnderBeng Thành viên cấp 1

Ở Hn hiện tại có 3 Arena tất cả bác ạ :)
    1 là Arena Multimedia (AM) là chi nhánh của MA ấn độ ở vn
    2 là FPT Arena (FA) và 3 là Hanoi Arena (HA), cả FA và HA đều là mua giáo trình của ấn độ, nên theo mình biết thì FA giờ đã k còn được ấn độ support nhiều nữa ( còn HA không rõ ) nên giáo trình của họ có phần hơi cũ ( từ thời còn giáo trình giấy, giờ MA dùng giáo trình online rồi) /
    Ngoài ra, do không còn được ấn độ support nên bên FA khi học xong bác sẽ không được cấp bằng từ ấn độ ( nhiều bác nói là học thiết kế thì cần gì bằng, nhưng nhiều khi có cái bằng mang về nhét ngăn kéo cũng hay mà ) còn AM đương nhiên vẫn có.
    - Bên cạnh đó thì về cơ bản, nội dung dạy sẽ giống nhau ( à quên, nghe đồn FA dạy cả Corel, bên AM không dạy món này ), nên dù bác trường nào, bác vấn sẽ được học những kiến thức cơ bản về thiết kế. Trước mỗi môn học thì đều có những buổi lý thuyết, hoặc giáo viên sẽ cho bác tài liệu về đọc. Đại học/Cao đẳng rồi, ở đâu cũng tự học là chính =D>=D>
    Còn khóa tiếng anh đầu vào, sẽ giúp bác có thể đọc, hiểu được giáo trình TA.
    Còn học thì học tiếng việt thôi ;;) nên bác kém TA cũng không phải xoắn đâu :*
    Ngoài ra thi thì, bác cứ học đi thì biết :-bd thi cử vui lắm :))
    ---------------- chiu chiu ---------------
    Quay lại với câu hỏi của bác, AM có thực sự tốt không?
    Thì câu trả lời là tùy vào bác :)):))

:^o:^o:^o:^o:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd
    Chúc bác thành công và vui vẻ :))
    À, vấn đề học phí :-@ AM là 750$/kì -- 2.5 năm là 3000$ ~ 64tr nhưng thường khi đăng kí học, có nhiều chương trình km giảm học phí mà. =D> bác không lấy mấy cái hiện vật tặng mà trừ thằng vào học phí cũng được mà ;;);;) đợt bạn em học, giảm 10tr, đóng có 54tr mà \m/
    Còn bên FA em nghe đồn là 70tr/2.5 năm @-)O:-)>:D<:bz:bz:bz

một lần nữa, chúc bác thành công và vui vẻ :)>-
    Gà Bii, dokidokidungmax217 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn