Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về xuất file từ PSD và một số câu hỏi của thiết kế App mobile !

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế ứng dụng điện thoại - Mobile Apps' được đăng bởi Thọ Béo, 1/7/16.

Lượt xem: 8,086

1. Thọ Béo Mới đăng kí

[​IMG][/IMG]Chào mọi người !
    Mình cũng mới bắt đầu tự học về mảng thiết kế App nên có vài việc mình muốn mọi người tư vấn giúp !
    ( 1 ) Hiện mình thiết kế app trên PS kích thước 750x1334 px đã chuẩn chưa ?
    ( 2 ) 1 bản thiết kế App có dùng chung cho iOS và Android được không ?
    ( 3 ) Xuất file button cho iOS hoặc Android thì cần bao nhiêu kích thước vậy,( vì mình sợ button lên màn hình to hơn sẽ bị vỡ)
    Mong được sự giúp đỡ của mọi người !
    Mình xin cảm ơn! :x :x

...
  2. soolonely

soolonely Thành viên cấp 1

1. Thiết kế từ màn hình iphone 6 plus đi bạn.
    2.redesign lại kích thước vì ios và android đều có chuẩn riềng ví dụ như thanh stt, app bar, tabbar,..
    3.bạn nên đọc platfỏrm ios and android.
  3. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

với PS thì bạn cần thiết kế cho size màn hình lớn nhất của cả 2 hệ điều hành iOS và Android. từ đó resize lại vậy thôi. cần học cơ bản về các Element của mỗi HĐH nếu muốn làm tốt.

Regards,
  4. Thọ Béo

Thọ Béo Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn