Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] xin tư vấn về cách đặt độ phân giải cho ảnh 2.3m x 2.3m

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hoàng Phạm Huy, 20/12/14.

Lượt xem: 2,124

1. Hoàng Phạm Huy Mới đăng kí

Như tiêu đề mình định làm 1 ảnh trên khổ 2.3m x 2.3m chuẩn bị cho dự án của lớp
    Mình không biết để độ phân giải bao nhiêu là hợp lý , ảnh có chất lượng tối đa mà không quá nặng , không bị vỡ nét
    khi cut thì nên để độ phân giải bao nhiêu pixel/cm xin mọi người tư vấn

*ảnh này mình ghép 50 tấm hình với nhau mỗi tấm 29cm x 29cm và mình cũng xin tư vấn về độ phân giải của 50 tấm này luôn :D
    Đây là bản nháp của mình mong mọi người giúp đỡ :D

...
  2. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Bạn định in trên chất liệu gì? In khổ lớn để nhìn xa thì 150 dpi là cũng được rồi, để 300 dpi thì tốt hơn.
  3. Hoàng Phạm Huy

Hoàng Phạm Huy Mới đăng kí

ok cảm ơn bạn thế là dpi cơ bản r :D mình hỏi cái tối giản mà cho chất lượng tối đa ý

Ủng hộ diễn đàn