Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn cách đăng ảnh, tránh lỗi hiển thị ảnh trên diễn đàn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 2/7/12.

Lượt xem: 70,487

1. maxshinigami

maxshinigami Thành viên cấp 1

ad ơi sao dạo này mình dùng diễn đàn hay bị không thấy được ảnh hiển thị lắm.. :(
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ko thấy ảnh hiện thị, 1 là post sai, 2 là do host ảnh có vấn đề, chỉ có vậy thôi :)
  3. maxshinigami

theo như ad nói thì host ảnh có vấn đề mình mới không xem được chứ.. :(
  4. Phạm Hữu Dư

Theo như bên topic ảnh Hồ Tây bạn vừa đăng thì là do bạn đăng sai chứ ko phải do host ảnh có vấn đề! Đọc kỹ lại video rồi qua đó edit lại topic của mình đi!
  5. maxshinigami

ko riêng là post của mình.. có vài post khác của các bạn khác mình cũng không xem ddc... :-?
  6. Phạm Hữu Dư

Như tôi đã nói ở trên, khi bạn vào diễn đàn mà ko xem được ảnh thì chỉ có 2 trường hợp, 1 là đăng sai ảnh (là trường hợp những người như bạn đăng sai nên ngta mới ko thấy ảnh đấy), và trường hợp thứ 2 là post ảnh đúng như do host ảnh có vấn đề hay bị die.

Bạn làm ơn động não 1 chút nhé :)
    maxshinigami thích bài viết này
  7. maxshinigami

xong rồi đấy.. :-? quên mất phải lấy ảnh ở flickr, chúc vui =)))
  8. HoangTran38

HoangTran38 Thành viên cấp 1

chán quá .up ko dc .kaka
  9. tha

tha Banned

thank ad
  10. huongta

huongta Thành viên cấp 1

Cái vụ mà 20 bài viết mới cho chèn link là sao bạn, ko lẽ phải viết 20 bài mới đc post link hả:D
  11. Phạm Hữu Dư

Ko đủ 20 bài viết vẫn post ảnh đc! Khi bạn chèn link ảnh vào thẻ IMG thì lưu ý đó phải là link ảnh có đuôi .jpg! Mình thấy chắc chắn nhất vẫn là kéo cái ảnh vào khung soạn thảo luôn là xong :)
    huongta thích bài viết này
  12. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

Đùa chứ mấy bạn mới ơi xem kĩ video + đọc hết các coment đi rồi hãng hỏi + post bài nhé. Mất thời giờ ghê á. Vào mấy topic nhờ vả toàn up ảnh lỗi lộn hết cả ruột.
    huongtaPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  13. Soldier_LP

Soldier_LP Banned

ad ơi e up hoài k đc TT-TT e nghĩ 4r mình là 4r về thiết kế nên cần làm sao để phần up ảnh là thuận lợi nhất vậy mà up ảnh khó khăn quá :-<
  14. Phạm Hữu Dư

Xem hướng dẫn video rồi mà bạn còn bảo ko biết up thì mình chỉ biết chấp tay lạy :)

Trước khi học design thì bạn cần phải học sơ về kiến thức tin học cơ bản đi! ví dụ như cách lấy link ảnh .jpg
  15. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

1. Hướng dẫn Up ảnh lên Forum Vietdesigner bằng Photobucket

B1: tạo tài khoản:

Vào trang http://photobucket.com
      Bấm nút sign up, cửa sổ Sign up for Photobucket. It's Free! hiện ra như hình ở dưới.

-Dòng 1 : Bạn điền tên tài khoản của bạn ( đặt giống luôn tài khoản diễn đàn vietdesigner cho nhớ )

-Dòng 2 : Bạn điền Password ( mật mã tài khoản )

-Dòng 3 : Bạn điền địa chỉ email của bạn .

-Dòng 4 : Bạn chọn giới tính . Male là con trai , Female là con gái .

-Dòng 5 : ở phần Storage ,bạn để mặc định nếu muốn xà miễn phí( dĩ nhiên dung lượng úp lên cũng sẽ bị giảm,chỉ dc 2GB,còn nếu có tiền thì cứ mua ;))

-Dòng 6 : cầm con chuột kép dấu mũi tên sang phải(nhầm xác định bạn là con người chứ ko phải spam )

-Dòng 7 : Sign up ->ok

[SIZE=4][COLOR=red]B2: upanh lên photobucket.com[/COLOR][/SIZE]

sau khi tạo xong,bạn sẽ vào được trang sau .

[B][SIZE=3]Bạn bấm chọn theo các hướng dẫn In đậm trên .[/SIZE][/B]

[SIZE=4][COLOR=red][CENTER][IMG]http://i1273.photobucket.com/albums/y420/thainguyeninfo2013/2-1.jpg[/IMG][/CENTER][/COLOR][/SIZE]

Tiếp đến là bước upanh

bạn bấm vào nút upload để úp ảnh lên .sau đó nó sẽ xuất hiện 1 bảng mới,bạn bấm vào ở giữa chọn Browse files để chọn hình từ máy tính của mình .

Thế là bạn đã úp thành công hình từ máy tính lên mạng photobucket.com nhé :)

[COLOR=#333333][FONT=Trebuchet MS][SIZE=3][COLOR=#006400][SIZE=4][COLOR=red]B3: upanh lên 4rum vietdesigner.net[/COLOR][/SIZE][/COLOR][/SIZE][/FONT][/COLOR]
      Bạn nhìn bên phải tấm hình của bạn,chọn IMG code để copy dòng đó .
      Rồi bạn vào bài viết của bạn ,tại khung viết bài mới,bạn nhấn chuột phải chọn paste (Dán) vào khung post bài .
      bấm vào nút Bắt Đầu Gửi Bài Mới => XOng .
    p/s : Đối với các hình ảnh lấy từ trên mạng(ví dụ :facebook.com.zingme,....tất cả các hình ảnh mà bạn nhìn thấy trên mạng),bạn click chuột phải,chọn Sao Chép URL hình ảnh .sau đó vào phần viết bài,chèn link url hình ảnh mà bạn copy được bỏ vào đoạn code sau :
    Code:
    [img]link URL hình ảnh[/img]
    Hồng SơnPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  16. hungk43d7

hungk43d7 Thành viên cấp 1

may up trên photobucket nên đọc đến phần cần đọc luôn, đã thực hiện và thành công
  17. Đỗ Dung

Đỗ Dung Mới đăng kí

bạn cho mình hỏi. mình cũng copy rồi pase như bạn nói nhưng khi đăng bài thì không hiện ảnh là sao? :((
  18. Phạm Hữu Dư

Tôi ko hiểu nỗi bạn copy paste làm sao, video tôi đã nói rất rõ rồi còn gì?
  19. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Đến giờ e vẫn gắn kết vơi em photo ăn cắp này đây :">. Photobucket no.1 :-bd. Đã beta phiên bản mới rồi :D
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  20. nguoi_du_muc

nguoi_du_muc Thành viên cấp 2

Mình mới tìm ra cái host http://www.express-upload.com/ upload nhanh không cần đăng ký, không giảm chất lượng.đang tính thay thế cái http://upload.com cơ mà tính ổn định thì không biết thế nào. đã ai dùng thử chưa xin cho ý kiến.

Ủng hộ diễn đàn