Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn cách tìm site .edu .org .com .gov dễ dàng

Chủ đề thuộc danh mục 'Làm SEO' được đăng bởi wancheung, 26/4/14.

Lượt xem: 8,584

1. wancheung Thành viên cấp 2

Site .gov .edu .org .com là những site có độ uy tín cao, được google ưu tiên nhưng thường dân SEOer không biết kiếm đâu ra site chất lượng như vậy. Hôm nay, thủ thuật vui xin tổng hợp tất cả các thủ thuật tìm kiếm các site trên.

Backlink EDU và GOV luôn có uy tín cao đối với Google

Ở đây Thủ thuật vui xin lấy một ví dụ điển hình về cách tìm các site .edu, các site còn lại thì các bạn cũng tìm với cú pháp tương tự nhé.

Bước 1: Sử dụng Google để tìm kiếm website có đuôi edu.vn

Sử dụng cấu trúc: site:edu.vn

Cấu trúc từ khóa này sẽ cho phép bạn tìm ra những website đang chạy dưới đuôi edu.vn

Bước 2: Loại bỏ những website không phù hợp.

Ta chọn diễn đàn làm mục tiêu nên bạn cần sử dụng cấu trúc tìm kiếm tốt hơn để loại bỏ các site không phù hợp.

Bạn thêm cấu trúc Inurl:từ khóa hoặc Allinurl:từ khóa vào trong câu lệnh tìm kiếm của mình

• site:edu.vn inurl:forum (kết quả cho ra toàn bộ những link đuôi edu.vn có chứa từ forum trong URL)
    • site:edu.vn inurl:vbb (kết quả cho ra những website sử dụng vbb)
    • site:edu.vn allinurl:forum ( (kết quả cho ra những website có chứa từ forum trong URL – đã lọc bỏ các link trong cùng 1 site – trùng lặp)
    Lệnh tìm kiếm inurl:forum cho phép Google hiển thị các kết quả trong URL có từ VBB hoặc Forum. Với cấu trúc như trên đảm bảo các site hiện ra sẽ có forum để bạn có thể đăng tin lên được.

Cấu trúc allinurl:từ khóa cho phép Google lọc bỏ tất cả các kết quả trùng lặp (lúc này kết quả trong cùng 1 website sẽ bị loại ra). Bạn sẽ có ngay được danh sách các diễn đàn edu.vn để xây dựng backlink có chất lượng. Vào thời điểm tôi tìm site:edu.vn allinurl:forum có 129 website phù hợp. Như vậy bạn chỉ cần những thao tác đơn giản là nhanh chóng kiếm được những backlink từ những tên miền có chất lượng cao.

Hãy tìm tòi thêm những cấu trúc khác bằng cách sử dụng cấu trúc mẫu bên dưới nhé.

site:tên miền allinurl:forum + từ khóa

Với danh sách diễn đàn này bạn có thể đưa vào phần mềm đăng tin tự động để tạo tài khoản rồi đăng tin lên. Như vậy rất dễ dàng để tạo được backlink miễn phí từ các website có đuôi edu.vn.

Bonus thêm: http://www.thuthuatvui.com/thu-thua...an-cach-tim-site-edu-org-com-gov-de-dang.html

...
    a Koi thích bài viết này
  2. ngocpt

ngocpt Mới đăng kí

May qua mình đang cần tìm các site diễn đàn EDU để đi link. Thanks bạn nhé
  3. ngocanhav5

ngocanhav5 Mới đăng kí

Sử dụng cú pháp này để tìm nhé các cụ inurl:forum diendan + gov nhé
  4. tsukikage

tsukikage Thành viên cấp 1

Thank các bạn :) mình đang mà NB của công nghệ SEO, đang rất cần những chia sẻ, kinh nghiệm của các ban :)
  5. seo-vinanetco

seo-vinanetco Mới đăng kí

Em đang cần đi link các diễn đàn, rất cám ơn sợ chia sẻ của mn
  6. vt_designer

vt_designer Banned

thủ thuật hay
  7. seo-vinanetco

seo-vinanetco Mới đăng kí

Mình có 2 diễn đàn, mọi người ủng hộ em với ạ.
    tapchinganhin. com
    diendanvantai. com
  8. kevin_ngo88

kevin_ngo88 Mới đăng kí

Hay quá cảm ơn bạn chia sẻ. Mình cũng đang tìm mấy trang dạng này để đi BackLink
  9. luckyart

luckyart Thành viên cấp 1

bài viết khá hay

Ủng hộ diễn đàn