Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn đăng ký Youtube Partner để kiếm tiền bằng video của bạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 31/7/13.

Lượt xem: 101,728

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Chào các bạn, hôm nay mình vừa nhận được tiền từ Youtube thông qua mạng trung gian Fullscreen, cảm giác khá là vui nên mình quyết định sẽ chia sẻ cho 1 số bạn hay làm video và muốn kiếm tiền nhờ vào nó thông qua Youtube.

Đây là Youtube Channel của Việt Designer: https://www.youtube.com/user/VietDesignerNet?sub_confirmation=1

Cũng không ngại giấu gì, đây là số tiền sau 2 tháng mình làm Partner, nói chung cũng không nhiều vì channel không dạng câu view. Nhưng thu nhập như thế này cũng tạm ổn đúng không nào? :D

Làm sao để trở thành Partner của Youtube?
    1. Youtube Channel của bạn phải chất lượng.
    2. Các video phải do bạn làm ra, chứ không phải đi copy linh tinh.
    3. Số lượng view phải kha khá, cũng như lượng Subscriber cũng phải ổn ổn 1 chút.
    4. Và đặc biệt là channel không vi phạm cái gì.
    Quyền lợi của việc trở thành Youtube Partner:
    1. Tất nhiên là được lãnh tiền từ nó rồi, không ít thì nhiều tùy thuộc vào channel của bạn.
    2. Được tùy chỉnh ảnh thumbnail cho video của mình. (bạn có thể lên channel của Việt Designer để xem các video được tùy chỉnh ảnh thumbnail rất bắt mắt và chuyên nghiệp).
    3. Có thể chèn link website của bạn vào video nữa, điều mà các channel bình thường không làm được.
    4. Có thể tạo các live event (chương trình trực tiếp).
    5. Và còn rất nhiều ưu đãi khác mà bạn có thể tự trải nghiệm...
    Hiện nay, để trở thành Partner trực tiếp của Youtube thì là khó khăn, cho nên đã xuất hiện nhiều mạng trung gian (hay còn gọi là bên thứ 3). Và Fullscreen là 1 trong những bên thứ 3 tốt nhất hiện tại, và cũng là nơi mà mình đã apply thành Youtube thành công :)

Nếu các bạn cảm thấy Channel của mình thực sự tốt có thể đăng ký với network Fullscreen: http://apply.fullscreen.net/fullscreen

Mình xin trích dẫn 1 bài viết về apply Youtube Partner thông qua mạng Fullscreen do thành viên kyuk94 đăng trên ddth để các bạn có thêm thông tin:
    Và nếu như khi đăng ký mà nó không chấp nhận thì sẽ gửi email thông báo đến các bạn! Chúc may mắn lần sau :)

Vì hiện tại mình không có nhiều thời gian! Nên trong time tới sẽ update bài viết này đầy đủ hơn, và cho ra thêm video tutorial hướng dẫn Partner Youtube nhé! Các bạn có bất cứ thắc mắc nào có thể comment ngay trong topic này hoặc pm mình qua Facebook: http://www.facebook.com/phamhuudu

...
    Filbert Huynh, Su Thang, Lose Myself36 người khác thích bài viết này.
  2. AHUYENFX

AHUYENFX Thành viên cấp 2

Cảm ơn Pác, em là chuyên gia chơi video trên youtube luôn nè, thể em thử :D

Link channel của em, củng là đồ hoạ video thôi.Ai rảnh ghé qua ủng hộ dùm e hihi

https://www.youtube.com/user/ahuyenfx

Anh Dư em mới đăng ký rồi, có thể hướng dẫn em sử dụng các quyền lợi nêu trên không? Nhất là quyên lơi 2 và 3 là chèn thumbnail và chèn link vào video.
    Mr EDquốc nam thích bài viết này.
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Hãy xây dựng channel 1 cách lành mạnh nhất! Đừng nghĩ đến việc đi copy các video HOT về câu view nhé! Youtube ko hề dễ ăn đâu :)

AHUYENFX chừng nào được chấp nhận làm Partner đi rồi tính tiếp nhé, sẽ còn update cái topic này mà, đừng lo! Cơ mà nhìn channel của cậu chắc còn lâu mới được chấp nhận, view với subscribe còn lèo bèo quá :v :v
  4. AHUYENFX

AHUYENFX Thành viên cấp 2

Ơ hơ thế mà ở trên ghi là đk chỉ cần ...1000view gì đó.Dù sao củng cảm ơn anh Phạm Hữu Dư, để em cố gắng tìm hướng phát triển channel xem sao.Còn việc coppy video về up là ko nghĩ đến rồi.
    quốc nam thích bài viết này
  5. anhdung

anhdung Thành viên cấp 1

a ơi làm video sub mà nó báo Nội Dung thứ 3 trùng khớp thì có đc chấp nhận k anh
  6. Phạm Hữu Dư

Nếu nhiều video bị báo như vậy thì khó mà đc chấp nhận nhé anhdung
    anhdung thích bài viết này
  7. mr.btg07

mr.btg07 Thành viên cấp 2

Em cũng vừa gửi yêu cầu đến fullscreen mấy hôm trước , chắc phải mấy tuần nữa mởi có thông báo , channel thế này chẳng biết có ăn thua không :))
    3 cái xanh là thế này đây hả anh Phạm Hữu Dư
    ?

Có gần 600sub và ~290k view :|

8. Ashily

Ashily Thành viên cấp 1

a ơi công khai tiền như này a ko bị phạt ạ @@
  9. Phạm Hữu Dư

mr.btg07 về cơ bản thì channel có khả năng, nhưng quan trọng vẫn là chất lượng video như thế nào, nó mới duyệt cho :D

Ashily có luật này hả ta :v :v
  10. duclocht

duclocht Thành viên cấp 1

http://www.youtube.com/duclocht
    Channel của mình chuyên về âm nhạc , video linh tinh ^^!
    Mới làm 2 tháng , lượng sub kha khá nhưng đang bị dính gậy nên không dk lên partner được @@!
  11. hallowilicious

hallowilicious Memoirs

mr.btg07 : vẫn chăm chỉ cày clip cf à =))
  12. mr.btg07

13. Negou Synn

Negou Synn Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư: mình nghĩ nên xóa ảnh tiền đi, hình như không được công khai đâu :D
    mr.btg07: sao channel của bạn nhiều sub mà được ít view vậy :-/ của mình này, chẳng ai sub :-<
  14. kurang

kurang Thành viên cấp 1

Theo như những gì mình biết được(không biết có chính xác không) thì
    - Youtube có chức năng kiếm tiền, chỉ cần xác mình là đối tác(yêu cầu hình như không khó khăn) và bật chức năng kiếm tiền, sau đó liên kết với tài khoản google adsense là có thể kiếm tiền trên cá video
    - Còn đối với đối tác thông qua các network thì nó sẽ ăn tiền % nhưng lại được thêm một số chức năng của youtube, được hỗ trợ nhiệt tình...
    Phân vân không biết nên chọn cái nào :3
  15. mr.btg07

16. qthuy234

qthuy234 Thành viên cấp 1

17. GreySky

GreySky Thành viên cấp 1

channel có vietsub hay kiểu fanmade nhưng ko bị thông báo dính bản quyền thì có đk partner đc hông ta :-?
  18. nguyenha1229

nguyenha1229 Thành viên cấp 1

Bạn show proof như vậy là phạm rule đó, bạn nên xóa proof trên #1 đi kg Youtube nó cắt đó. Tiện thể hỏi bạn nó pay qua paypal hả bạn :D
  19. heoconyeucarot

heoconyeucarot Thành viên cấp 2

Sr bác nhé em mới vào chả biết hỏi ở chỗ nào [Nhờ tư vấn] Có thánh nào biết về youtube không?
    Chuyện là như thế này, mình làm 1 đoạn video có các hình ảnh sau đó mình cho thêm nhạc vào.

+ Video 1: cho đoạn nhạc tiếng anh không lời lấy từ trang nhackhongloi vào

+ Video 2: đoạn nhạc tiếng anh có lời từ 1 video trên youtube mình lôi về chuyển đuôi thành nhạc wma rồi cho cả bài vào video.

+ Video 3: đoạn nhạc tiếng anh từ 1 video trên youtube mình lôi về chuyển đuôi thành nhạc wma ["rồi cắt nhạc lấy 1 nửa cho vào video"]

=====> cả 3 cái video trên up lên Youtube nó đều báo lỗi bản quyền. "lỗi ở đây là ở phần nhạc đã thuộc sở hữu thu âm bởi 1 người nước ngoài gì gì đó".

Có Thánh nào hay gặp lỗi này không? Cho biện pháp khắc phục với? Nếu không khắc phục thì Youtube dọa nick bị block thì uổng :(( (mình cũng tham khao 1 số ý kiến nhưng vẫn chưa rõ ^^)

"Một điều thắc mắc là đoạn video nhạc tiếng anh có lời mình lấy từ 1 nick trên youtube về rồi up nhạc lên thôi mà nó cũng mắc lỗi bản quyền trong khi cái video đó vẫn bình thường mặc dù nó không phải bản quyền của thằng đó"???
  20. l3minhngoc

l3minhngoc Thành viên cấp 2

Ad cho mình hỏi cái bảng xanh vàng kia là số lượt view quy đổi ra tiền àh ?????????

Ủng hộ diễn đàn