Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn dùng Channel tách tóc con hoặc chi tiết nhỏ ra khỏi background

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi onceclick, 31/7/15.

Lượt xem: 22,336

1. onceclick Thành viên cấp 1

...
    tranvan.muon, sunset_glow, hallowilicious1 người khác thích bài viết này.
  2. x2team

x2team Mới đăng kí

Bạn oneclick cho mình hỏi là: Sau khi làm xong các bước, bây giờ làm sao mình tách cái nền chỉ còn lại hình và copy hình đến bất cứ file khác để dán và có thể Ctrl + T với cái hình mình vừa tách đc, cám ơn bạn!
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Vì chủ thớt bận, nên mình nói dùm :
    @x2team : vì bạn nói là lấy qua "bất cứ hình khác" sa2i, thì coi như là chưa có bất cứ hình nào cùng mở, nằm trong Photoshop này, và chưa xác định sài liền ngay bi giờ, nên bạn phải xóa bỏ layer dưới, xía bỏ các thứ hok cần thiết, rùi lưu file này PNG, Close vậy là xong.

khi nào bạn có "bất cứ hình nào", thì mở "bất cứ hình nào", kéo hình này từ Windows vào "bất cứ hình kia", là sài dc. :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/8/17

Ủng hộ diễn đàn