Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn Sony Vegas Pro bằng Tiếng Việt ( tự làm )

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi huytakeda, 8/8/13.

Lượt xem: 212,473

1. Lose Myself

Lose Myself Thành viên cấp 2

Cho mình hỏi sao cái khung hiệu ứng nó bị khuất mất cạnh bên phải với cạnh dưới vậy các bạn @@?!
  2. ak47u

ak47u Mới đăng kí

thanks add.
  3. ChironSV

ChironSV Mới đăng kí

Cho e hỏi e render video xong nhưng lúc mở thì lại không có tiếng vậy chỉnh tiếng chỗ nào ạ ?
  4. cuoivuisongkhoe

cuoivuisongkhoe Mới đăng kí

Anh ơi, em open Video vào. sao bị mất tiếng hả anh?? Chỉ có phần hình ảnh thôi @@ giúp em với
    Face của em ạ!
  5. minhcuchcm

minhcuchcm Thành viên cấp 2

Bạn xem hướng dẫn này nhé:
  6. Arye Smye

Arye Smye Mới đăng kí

Ad ơi !!! cho em hỏi ở phần bài hướng dẫn số 4 , đoạn cắt track âm thanh rồi duplicate nó lên sao mà em làm hoài mà mấy track âm thanh được duplicate sau khi delete nó k nằm yên tại vị trí như trong clip mà nó tự động nhảy về phía trước ( tự ghép lại với nhau ) . Mong có chuyên gia sớm hồi âm giúp em phần này
  7. Long Beck

Long Beck Mới đăng kí

em xài sony vegas mà bh cai maker nó cứ nét đứt ntn, ai bt cách fix giùm em đc ko
  8. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Arye Smye : Không biết bạn có bật Auto Ripple không, nếu có thì tắt đi = phím tắt Ctrl + L nhé bạn, sorry gần đây mình bận nên trả lời chậm trễ
  9. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Long Beck : Cái này mình cũng không rõ, nhưng nếu nó không ảnh hưởng nhiều qua việc hiển thị Maker thì vẫn tiếp tục làm việc được chứ bạn, nếu không thử cài lại SVP xem
  10. nkysowon

nkysowon Mới đăng kí

Cho e hỏi trong Sony Vegas Pro thì có làm được hiệu ứng như trong này ko ạ. nếu được thì chỉ e cách làm với ạ.

11. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

nkysowon : Cái này làm bằng After Effect nha bạn
    nkysowon thích bài viết này
  12. nkysowon

nkysowon Mới đăng kí

13. Long Nikky

Long Nikky Mới đăng kí

Bạn ơi cho mình hỏi,lúc trước mình down sony vegas về thì khi sử dụng Media FX thì nó cho mình xem trước cái effect luôn,không hiểu khi về sau mình có nhấn nhầm hay cái gì không,mà nó không hiện ra cái effect nữa,chỉ khi render ra thì nó mới có,nên cho mình hỏi bạn biết cách nào bật lại nó không thì chỉ giúp mình cám ơn.
  14. minhcuchcm

minhcuchcm Thành viên cấp 2

Nhấn phím Alt+D+D.
  15. vo huu cuong

vo huu cuong Mới đăng kí

SAO MÌNH ĐƯA CLIP VÀO. CLIP ĐUÔI AVI THÌ KO có cái phần âm thanh, còn clip đuôi mp4 lại ko có phần hình ảnh nữa,
  16. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

vo huu cuong : Bạn convert lại file trước khi import vào SVPSVP cũng hay kén file lắm bạn :)
  17. thanh26596

thanh26596 Mới đăng kí

ad mình nhờ xíu mình bị ntn '' hình bên dưới '' mình dùng sony 11 (700) 32bit mình cờ rắc xong dùng rất bình thường được mấy tháng r xong tự nhiên nó bị như thế mong ad giúp mình[​IMG][/IMG] DYUk1tV.png
  18. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

thanh26596 : Bạn gỡ ra cài lại thử xem, hoặc là thử xóa hết plugin đi chung SVP nếu có cài nhé
  19. Silva Kira

Silva Kira Mới đăng kí

Ad ơi cho e hỏi. Sau khi em cài đặt đầy đủ magic bullet cho vegas 11 nhưng khi vào thì lại không thấy nó ở trong video fx. Ad giúp em với
  20. Quỷ Tabby

Quỷ Tabby Mới đăng kí

Đăng nhập để like cho thớt!

Ủng hộ diễn đàn