Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn tạo chữ ký động (gif) bằng Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Animation' được đăng bởi hactyhon, 4/7/15.

Lượt xem: 27,052

1. hactyhon Thành viên cấp 2

Hướng dẫn tạo chữ ký động bằng PS

Mình làm theo hướng dẫn từ diễn đàn Trung Quốc. Kỹ năng còn kém, thấy lạ và cũng vui nên làm chia sẻ với mọi người.

Nguyên liệu:

[LOCK]1. Giấy nền: http://pan.baidu.com/s/1eQjLToY
    2. Bàn tay: http://pan.baidu.com/s/1sjBPG2x
    [/LOCK]
    ------------
    Không phải dân trong nghề, có điều chi sơ suất mong mọi người bỏ qua. Hy vọng mọi người làm được.

...
    taitrieuan, hoangtrismpk, Đỗ Hải Sơn2 người khác thích bài viết này.
  2. Leo Andres

Leo Andres Mới đăng kí

tks thớt đã chia sẻ :D
    hactyhon thích bài viết này
  3. Đỗ Hải Sơn

Đỗ Hải Sơn Mới đăng kí

Cảm ơn thớt cơ mà cái thao tác từ chữ sang layer chuột phải chọn rasterize type thôi mà
  4. heocon0101010

heocon0101010 Mới đăng kí

2p11 bạn làm sao để đưa chữ vào trong layer 1 vậy? Bạn hướng dẫn mình với, mình còn gà. Cảm ơn bạn :D
  5. Capssy

Capssy Thành viên cấp 2

làm cái này cũng tốn t.g.. trình gà k biết làm mất bao nhiu phút nữa :((
  6. hactyhon

hactyhon Thành viên cấp 2

heocon0101010 :Thực ra là mình làm đường vòng. Cách làm khác nhanh hơn là gõ text rồi làm như bạn #3 là được.
  7. taitrieuan

taitrieuan Mới đăng kí

Ôi trình độ của mình chắc làm còn mất thời gian hơn nữa quá ! :D;) Mà phải nói PS luôn là gì đó tuyệt diệu nhỉ !? :like:
  8. Gonhoang216

Gonhoang216 Thành viên cấp 2

Tut hay :D thanks bác chia sẻ

Ủng hộ diễn đàn