Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn tạo hiệu ứng ánh sáng và xóa phông cho bức ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi Quốc Trung, 26/11/12.

Lượt xem: 73,329

1. tiennt

tiennt Thành viên cấp 1

hay thật, nhưng cs4 ko có cái content-ware fill thì phải, phải dùng bản cs6
  2. meokaka2012

meokaka2012 Thành viên cấp 1

Từ Cs5 trở lên là có rồi nhé
  3. Quốc Trung

Quốc Trung Thành viên cấp 1

em hk hiểu, chỉ ko hiểu ở bước nào vậy , để em nói lại cho
  4. Ngocanhktvnn

Ngocanhktvnn Thành viên cấp 1

Đọc ko hiểu :-s
  5. nguyentrucxjnh

nguyentrucxjnh Thành viên cấp 1

ko còn từ gì diễn tả đẳng cấp của chú, like chú
  6. nguyentrucxjnh

nguyentrucxjnh Thành viên cấp 1

từ lúc fill là mất mod rồi, chạy bokeh để mờ background vậy làm thế nào để xuất hiện mod lại vậy các mem ? ko hiểu chỗ đó @@
    ynhung thích bài viết này
  7. Love.Design

Love.Design Thành viên cấp 1

Tuts này có lâu rùi nhưng xem lại vẫn thấy hay. thanks
  8. Huy Pig

Huy Pig Thành viên cấp 1

tut rất hay ạ...nhưng e nghĩ nếu chỉ cần xoá phông thì mình đâu cần dùng đến chức năng content - aware đâu ạ...sau khi tạo vùng chọn xong mình có thể sử dụng luôn Plugin Alien Skin Bokeh cũng sẽ đc kết quả như trên mà.....e là newbie nên k giám góp ý nhiều...nếu sai mong các tiền bối tha lỗi...:D...mà nếu cái bước dùng content - aware đấy có mục đích khác trong bức ảnh này thì cho e lĩnh ngộ luôn nha....

chức năng Content - aware đó e thấy mọi người thường dùng để xoá đi một chi tiết nào đó trong ảnh thui chứ xoá phông e thấy k cần thiết... kết quả cũng k khác là mấy vì cũng k lấy lại đc hết các sợi tóc con, mà nếu là để làm mịn viền thì mình có thể sử dụng Feather mà....#:-s
  9. Bacvo

Bacvo Thành viên cấp 3

10. anhpas0

anhpas0 Thành viên cấp 2

ủa.mod gái ban mê hả bạn
  11. Anh Vũ

Anh Vũ Thành viên cấp 2

toàn tút hay..;))
  12. petyquay

petyquay Thành viên cấp 2

xài ps5 nhưng fill vẫn bị loi64i bác nào nào biết chỉnh tôt hơn k
  13. Thế Hoạch

Thế Hoạch Mới đăng kí

t nhớ là có một bài tut như thế này rồi mà :D
  14. queenmy0110

queenmy0110 Mới đăng kí

Cảm ơn bạn, mình đang học PS gặp được bài của bạn rất hay, rất chi tiết và dễ học
    Đây là SP mình làm theo bạn, mình vẫn chưa làm được mặt mẫu nét so với BG xin được chỉ bảo thêm, thanks!
  15. habell

habell Thành viên cấp 1

em cũng dùng cd5 mà sao ko có neat image nhỉ ??
  16. ynhung

ynhung Thành viên cấp 1

tut này làm tắt quá nhiều cái k biết làm
  17. Đàm Minh

Đàm Minh Thành viên cấp 2

neat image là phần mềm ngoài phải cái mói có bạn ak
  18. Ana Jungg

Ana Jungg Thành viên cấp 1

19. Huỳnh TÒn

Huỳnh TÒn Mới đăng kí

Bác chủ thớt giải đáp giúp e tý:
    lúc trước e làm theo bác bằng pts cs5 mà lúc add cái plus-in zô k dc nên e chuyển qua làm bằng pts cs6, xóa phông được rồi mà lúc Ctrl + D bỏ đối tượng thì nó mất luôn... e ko bít làm sao cho xóa phông xog thì đưa đối tượng lại.
    Với e làm theo TUT tách đối tượng thì làm đến bước nào thì chuyển qua TUT của bác .. e làm hết TUT tách rồi qua TUT bác làm thì chả dc.. e là ma mới mong bác chỉ tận tình giúp. TKS bác .. or bác nào xóa phông được thì xóa qua Teamview e học hỏi với
    Trương Minh Thúy thích bài viết này
  20. Trương Minh Thúy

Trương Minh Thúy Mới đăng kí

tớ mới bắt đầu học pts thôi, nên còn gà quá @@ chỗ mà tách hình mod ra làm mờ hậu cảnh xong r làm thế nào để cho mod vào cái hậu cảnh vừa làm mờ xong vậy bạn ? @@

Ủng hộ diễn đàn