Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn xác định nguồn gốc theme của website Wordpress

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn/thủ thuật dành cho Wordpress tại đây' được đăng bởi thuvienit, 5/1/15.

Lượt xem: 8,475

1. thuvienit Thành viên cấp 1

Bạn thấy một website wordpress có giao diện khá là ưng ý và muốn thử nghiệm trên website của mình, nhưng làm sao biết được website đó đang dùng theme gì? Thủ thuật nhỏ dưới đây sẽ hướng dẫn bạn xác định theme của website wordpress một cách dễ dàng nhất.

Nếu bạn để ý, các file style.css của wordpress sẽ nằm trong giao diện đang sử dụng. Nhờ đó mà ta có thể lần ra theme bằng cách view source của website. Ví dụ như hình bên dưới:

Như vậy, có thể thấy là website này đang dùng theme trong ô màu xanh valenti.

Còn có thể tìm hình đại diện của theme theo link:

Code:
    Dựa vào từ khóa valenti, chắc hẳn bạn đã có thể tìm chính xác theme này. Quá đơn giản phải không các bạn. Hi vọng thủ thuật nhỏ này sẽ giúp ích cho các bạn muốn tìm hiểu về wordpress.

Ngoài ra, nếu lười, các bạn có thể sử dụng công cụ online:

Code:
    http://www.wpthemedetector.com
    Công cụ này sẽ cho bạn rất nhiều thông tin, chẳng hạn như version, hình ảnh, tác giả…

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/1/15
    Phạm Hữu DưLương Thiện thích bài viết này.
  2. Lương Thiện

Lương Thiện Thành viên cấp 1

Tuy nhiên, những trang kĩ tính thì họ sẽ đổi tên nó đi (tên thư mục themes, tên trong file style.css...). Lúc đó thì khó nhằn... :-q :-w
    thuvienit thích bài viết này
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Lương Thiện ko phải kỹ tính, mà là chơi ko đẹp! nhiều site rõ ràng lấy theme của ngta mà đổi tên folder theme thành tên của mình cứ như là theme tự làm :v
    hungvm1984Lương Thiện thích bài viết này.
  4. rooneyviet

rooneyviet Thành viên cấp 1

cách dễ dàng hơn như thế không dùng đến code :

whatwpthemeisthat.com
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  5. Lương Thiện

Lương Thiện Thành viên cấp 1

:) tuy là chơi ko đẹp thế mà nhiều thím lại vẫn thích tỏ ra nguy hiểm như thế đấy bác Phạm Hữu Dư:-?
  6. thuvienit

thuvienit Thành viên cấp 1

rooneyviet bài này mình phân tích rõ ra có 2 mục đích:
    1. Để tìm theme
    2. Nếu quản trị viên nào muốn dấu thông tin thì còn biết người ta tìm ở đâu mà che đi :D
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Chỉnh sửa lần cuối: 6/1/15
  8. thuvienit

thuvienit Thành viên cấp 1

banbaonylong , mình còn chưa biết nó dùng mã nguồn gì nữa :v
  9. hungvm1984

hungvm1984 Mới đăng kí

Thanks vì TOP hay này. Nhưng cũng muốn nói 1 câu bênh vực các Thím thik dấu themes vì người ta không muốn nhiều người biết và dùng đúng themes như của mình :D
    thuvienit thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn