Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Infographic] Sinh viên Hoa Sen và những điều bạn chưa biết

Chủ đề thuộc danh mục 'Infographic' được đăng bởi rubytienn, 4/5/15.

Lượt xem: 7,188

1. rubytienn Mới đăng kí

Mình là sinh viên thiết kế đồ hoạ trường đại học Hoa Sen, mình đang làm một project về infographic các mặt tốt xấu của sinh viên Hoa Sen, mình cần sự góp ý và nhận xét của các bạn, vì bài tập này cần sự tương tác với mạng xã hội.
    Ai lướt qua topic này cho mình 1 comment với nhé ~
    :">:">:*
    bài của nhóm minh ở cmt dưới nhen, cảm ơn mấy bạn nhiều nhiều

Đây là hình ảnh bài tập của mình

...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi moderator: 13/5/15
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. KID ZERO PRO

KID ZERO PRO Thành viên cấp 1

theo mình bạn lên cho font chữ đậm ở các ô vuông.bỏ backgroud lưới đi để màu trắng thôi còn màu sắc thì chưa có nhận sét gì
    rubytienn thích bài viết này
  3. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:)) được đấy ,
  4. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Mình thấy clean và đẹp, bạn bỏ background dưới cho đỡ rối và nhìn thoáng hơn thử xem.
  5. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

Bạn bỏ cái background ô lưới đi, để trắng hoặc làm 1 cái solid nhẹ nhìn thoáng hơn đó bạn. Màu sắc mình nghĩ nhấn thêm sẽ đẹp hơn. Các khung viền bạn làm lệch đi, mình nghĩ để đúng sẽ đơn giản hơn, tiêu chí của infographic là less is more ;). Còn lại thì tốt lắm bạn :D
  6. coids

coids Thành viên cấp 2

Pattern kẻ ô làm rối mắt, khó tập trung vào chi tiết chính, các hình ảnh và màu sắc chưa gây được nhiều chú ý :)
  7. rubytienn

rubytienn Mới đăng kí

Cám ơn các bạn nhiều lắm nhe , bài infographic đầu tiên nên còn nhiều sai sót :D
  8. rubytienn

rubytienn Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn