Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Khỏa thân, vẽ màu, chụp ảnh biến thành nghệ thuật

Chủ đề thuộc danh mục 'Ảnh đẹp - nghệ thuật' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 5/11/12.

Lượt xem: 10,556

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Mỗi bức ảnh khiến cho người xem như được hòa mình vào thiên nhiên...

Trong những năm gần đây, nghệ thuật vẽ trên cơ thể người ( body art) ngày càng được đón nhận rộng rãi bởi tính mới mẻ và sáng tạo. Hôm nay, chúng ta sẽ tìm hiểu một “biến thể” khá đặc biệt của body art, vốn là “phép lai” của nó với nhiếp ảnh, mang tên “Bodyscapes”.

Khoảnh khắc nhịp nhàng.
    Jean-Paul Bourdier, một họa sĩ tài năng người Pháp đã kết hợp nghệ thuật body art với nhiếp ảnh phong cảnh (landscape photography) để tạo nên phong cách độc đáo mang tên “Bodyscapes”.

Ông dùng sơn và màu acrylic vẽ trên cơ thể người mẫu, đặt họ giữa phong cảnh thiên nhiên trong các tư thế tạo hình độc đáo. Phông nền được chọn là khung cảnh bao la, khoáng đạt của vùng sa mạc miền Tây nước Mỹ.

Bức ảnh chụp ở Thung lũng Chết trên sa mạc Mojave (Mỹ), nơi có những hòn đá tự “chạy” mà không cần lực đẩy.

Rừng tuyết.
    Series gồm 240 bức ảnh, được thực hiện với sự hỗ trợ của hơn 50 người mẫu tình nguyện. Đặc biệt chúng đều được chụp bằng máy ảnh phim, không sử dụng phương tiện kỹ thuật số nhằm khai thác tối đa sự ăn ý giữa màu vẽ, khung cảnh và ánh sáng tự nhiên.

Sự khởi đầu.
    Rừng chết.
    Qua bàn tay khéo léo của họa sĩ, người mẫu như biến thành chú “tắc kè hoa”, khi thì nổi bật giữa phong cảnh, lúc lại như tàng hình, hòa tan vào cảnh vật xung quanh.

Bộ ảnh cho thấy sự táo bạo từ màu sắc đến cách tạo hình.
    Màu được sử dụng nếu không giống hệt màu nền trời, mặt nước...

Các tư thế tạo hình đẹp mắt và công phu.
    Jean-Paul Bourdier từng theo học tại trường Nghệ thuật Beaux ở Versailles (Pháp). Cùng với công việc họa sĩ, ông còn là Giáo sư kiến trúc và nhà sản xuất phim. Qua tác phẩm của mình, Bourdier hướng đến sự hòa hợp giữa con người với thiên nhiên, môi trường.

Con người là vật thể tự nhiên, song tính xã hội đã biến chúng ta thành những thực thể phi tự nhiên. Bởi vậy, những tác phẩm này có thể chúng ta trở về bản ngã - nhận thức được bản thân mình là một phần của tự nhiên, cũng là phần đặc biệt nhất.

Họa sĩ Jean-Paul Bourdier trong quá trình tác nghiệp.
    Những con báo đốm trên đồng cỏ.
    Đóa sen đen.

Hòn đá trắng.

Oksein - Theo MASK

...
    Kohaku Nashi, Đinh Ngọc Quân, t00ng2294 người khác thích bài viết này.
  2. pôttranglac

pôttranglac Mới đăng kí

bác ơi cho em hỏi cái này nhé...
    em tải cái phần cool light facrory mà sao em dùng trục trặc sao y
    em tải về song hết rồi em vào filter dùng nó em cho ánh sáng song hết.mà sao em ok là nó lại ra hình ô vuông như quyển vỡ mình đó ra hết toàn bộ cái hình mà em chọn nó đó
    vậy giờ em phải làm cách nòa để dùng được nó bác..mong bác chỉ giúp em
    em cảm ơn
  3. Ngọc Nghjck Ngợm

Ngọc Nghjck Ngợm Thành viên cấp 2

bạn chưa điền key :)
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Không có key chứ sao bạn. Dùng cái bản nào có key ấy.

Toàn hình nhìn ghê =='.
  5. Kuu Kael

Kuu Kael Thành viên cấp 2

Nghệ thuật thực sự đấy, mình thật sự choáng ngợp bởi bộ ảnh này :like:

Ủng hộ diễn đàn