Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không download được file trên Google Drive vì bị giới hạn, làm sao để fix?

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 17/11/16.

Lượt xem: 34,009

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Thật khó chịu khi download 1 file nào đó bằng link Google Drive mà gặp cái thông báo: "Sorry, you can't view or download this file at this time!" có đúng không các bạn? Các bạn có thể sẽ phải chờ khá lâu để có thể download được, vậy thì làm cách nào để download ngay mà không cần phải đợi?

Sau đây sẽ là video hướng dẫn các bạn cách khắc phục điều đó, vô cùng đơn giản luôn :D

Xem thêm: "Hướng dẫn tải toàn bộ file trên Google Drive chỉ cần vài click chuột"
    => http://forum.vietdesigner.net/threa...-google-drive-chi-can-vai-click-chuot.106545/

...
    tranvan.muon, Kiroto, Dzi Onlylove8 người khác thích bài viết này.
  2. the_multiman

the_multiman Thành viên cấp 2

còn 1 lỗi khá điên nữa là nếu chrome đăng nhập bằng nhiều tk thì google chỉ cho truy cập drive cái tk đầu tiên mà nó mặc định là tk chính (của mình là drive.google.com/drive/u/0
    khắc phục thì truy cập drive thông qua tk đó r thay đổi tk sau ( tk khác thường là u/1 u/2 ...)
    tuy nhiên còn cái nữa là nếu download file chính chủ từ tk ngoài tk gốc đó ra thì toàn bị lỗi phải share qua tk gốc đó r vô drive tk gốc mới down dc.
    k biết mn có bị như mình k và có cách nào khác phục
  3. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Bác dư có thể vừa làm video vừa viết thêm hướng dẫn được không, chứ team xài 3g không dám click vô video :-(||>
  4. Lê Huy Vũ

Lê Huy Vũ Mới đăng kí

Nếu nó không hiện download mà chỉ hiện mỗi trang sorry you can't view or download this file at this time thì làm sao hả anh . Nhiều web người ta chỉ dẫn có mỗi cái link trực tiếp. Không có mấy cái Add to my driver ạ
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

tmhung lười quá mới làm tut = video cho nhanh đó chứ, khi nào onl = wifi rồi zô xem nha :3
    Lê Huy Vũ thì thay đổi cấu trúc link cho nó quay về lại trang đầu, có thể add vào Drive của mình

Ví dụ: docs.google.com/uc?id=abcdxyz&export=download

thì thay uc?id= bằng file/d/
    và thay &export=download bằng /view

Sau khi thay ta có cấu trúc link như sau: docs.google.com/file/d/abcdxyz/view
    nguyenlamlll, Vết Nhòe Ký ỨcLê Huy Vũ thích bài viết này.
  6. nguyetanh8406

nguyetanh8406 Banned

Cảm ơn bạn chia sẻ nhiều nha..
  7. thuy18291

thuy18291 Banned

Mình đã fix được lỗi. Cảm ơn thớt đã chia sẻ
  8. Nathaniel Hwang

Nathaniel Hwang Mới đăng kí

anh ơi link ở cấu trúc này rồi nhưng vẫn không có phần add to my drive thì làm thế nào ạ ?
  9. bovitakhoa

bovitakhoa Mới đăng kí

Còn mình thì nhấn vào download thì file bị Failed - Forbidden thì là bị gì vậy a? Ai biết cách khắc phục chỉ mình với.
  10. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn