Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm như thế nào để ánh sáng mịn và trắng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Sweet88, 1/11/13.

Lượt xem: 4,224

1. Sweet88 Mới đăng kí

Em học bên 3d kiến trúc. Mò youtube và tutorial đủ thứ mà ko cách nào làm dc như tấm hình này. Phía trên là trước và dưới là sau khi chỉnh sửa. Bác nào bày em vài chiêu với

...
  2. lemungdj

lemungdj Thành viên cấp 2

cái này là Blend màu mà
    :D đúng ko nhỉ
  3. Sweet88

Sweet88 Mới đăng kí

đúng rồi là blend màu đó bác.
  4. khang0238

khang0238 Thành viên cấp 2

nè. 1 cú click chuột là xong ngay

hiện ra cái bảng, chỉnh shadow cho hợp ý. DONE
  5. Sweet88

Sweet88 Mới đăng kí

cách của 2 bác em thử rồi nhưng ko giống lắm, vì nếu chỉnh như vậy màu vật liệu đồ nội thất cũng đổi theo. Cái chủ yếu là chỉnh ánh sáng thôi, và những chỗ màu tường tối sẽ sáng lên theo ý mình.
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

muốn chổ nào sáng, thì Mask phần đó, bạn phải học căn bản Photoshop, hoặc bạn chưa hiểu biết về "điện", thì đưa hình lên đây, các bạn làm giùm cho, ai cũng tăng sáng bằng cách đó hết ! hok có gì gọi là hok được !
    Sweet88 thích bài viết này
  7. Sweet88

Sweet88 Mới đăng kí

cảm ơn các bác diễn đàn vietdesigner rất nhiều. mình học bên kiến trúc nên rất cần kiến thức pts. các công cụ cơ bản như mask mình biết nhưng cách sử dụng hợp lý và nhuần nhiễu mình chưa nắm dc. Mong các bác chỉ giáo. Đây là các hình ảnh stock và after, mình ko biết họ chỉnh thế nào mà bức tranh trở nên mịn và hình như có tí noise hay grain gì đó (em ko rành lắm), blend màu trở nên ấm và trong trẻo. rất khó để diễn tả. Giao đoạn này gọi là post production trong render 3d.
    Stock
    After

Stock:
    [​IMG]After:

Và một vài hình ảnh nữa sau khi blend nhìn rất đẹp:
    [​IMG][​IMG][​IMG]
  8. lenhuthanhvn

lenhuthanhvn Thành viên cấp 3

Cái này bt thui mà, đơn giản nhất bác kéo cuver cũng lên dc :) (một số pic )
  9. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Thế này được ko bạn :

10. Sweet88

Sweet88 Mới đăng kí

bác làm rất giống đấy. Tuy bức after kia chỗ sáng chỗ tối khác hẳn nhau nên tấm hình có chiều sâu. Nhưng cách blend màu của bác rất giống. Bác làm sao hay thế chỉ mình dc ko
  11. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

1. Nhân đôi layer , chọn screen , opacity 50%
    Bắt đầu bước này ta sẽ xử lí trên layer đã copy nhé :
    2. Vào Filter > Filter Gallery > Diffuse Glow > chỉnh thông số cho phù hợp
    3. Làm mờ một chút bằng Gaussian Blur
    4. Vào Color Balance tăng gam vàng và đỏ
    Nếu bạn muốn chỗ tối rõ ràng thì vào Selective Color , tìm kênh Blacks và Neutrals để tăng vùng tối là xong
  12. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Thiên MaSweet88 thích bài viết này.
  13. Sweet88

Sweet88 Mới đăng kí

cảm ơn bác thiên ma và các bác khác nhiều nhé. Giờ y như hình ảnh after kia rồi. Ko ngờ chỉ vài click chuột đơn giản với pts mà hình ảnh đẹp lên nhiều quá. Anh em vietdesigner thật là giỏi :). Tối nay mình về hỏi tiếp mấy bác vài chiêu blend nữa vậy, trong kiến trúc còn một số kiểu blend nữa rất đẹp
    thanhiep01 thích bài viết này
  14. thanhiep01

Sweet88 nhớ tìm trước khi hỏi nha
  15. Sweet88

Sweet88 Mới đăng kí

mấy công cụ này em có biết nhưng làm sao cảm nhận để blend màu dc như vậy thì em gà lắm bác thanhiep01. Search thì em ko biết search từ khóa gì nữa. Theo em là vintage đúng ko nhỉ
  16. thanhiep01

cái này thì có 2 phần :
    1 là cân chỉnh ánh sáng.
    2 là màu
  17. Sweet88

Sweet88 Mới đăng kí

ok thanks bác. tối nay em về nghiền ngẫm diễn đàn thôi. hehe
  18. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Bác Sweet88 dùng 3Ds Max hay ghê. Render hình đẹp quá. Từ hôm học PS, e ko động vào Max rồi. Mong đc học hỏi thêm từ tiền bối.
  19. ctquetui

ctquetui Mới đăng kí

kaka cuối cùng cũng làm đc! ảnh bị cháy 1 tí
    Ctrl + J để nhân đôi layer >Chọn brush mềm màu trắng, giảm opacity và flow của brush > quẹt lên chỗ cần làm sáng > Chọn chế độ blend cho layer là screen > Tương tự như trên, chọn brush mềm đen để làm tối các góc > Tương tự, chọn brush mềm màu vàng thật nhạt giả làm màu nắng...>Vào color balance để kéo thanh yellow > Filter, unsharp mask để làm nét ảnh > Blur góc bên trái... v.v.v.v..v............

Ủng hộ diễn đàn