Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu thiết kế Logo ( một cách chuyên cmn nghiệp )

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Lazio Auditore, 2/4/15.

Lượt xem: 44,004

1. HSP

HSP Thành viên cấp 4

dung design
    bạn xem lại cái này nhe hình như bạn chia sai rồi đó. ở bất kể các số trong dãy fibonacci luôn, bạn biết điều gì khiến nó "vàng" hông ?
    xem kỹ hình dưới nhe

bro, H_T, mt-Orange3 người khác thích bài viết này.
  2. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Bác dung design & dangthuan.design làm ơn chia sẻ bí kíp dựng mấy cái khung lưới kiểu đó được cho em học hỏi với. Cảm ơn nhiều.

Câu hỏi phụ: Làm lưới rùi mới dựng logo hay là làm logo xong rùi mới "giăng" luới vậy mấy bác?
  3. dung design

dung design Thành viên cấp 2

HSP như mình đã nói. Mình ko hề có tài liệu gì về tỉ lệ vàng cả? Chỉ là do bản thân tự đúc kết lại. Vậy nhờ bạn chỉ rõ hơn giúp mình để khai sáng thêm nhé :)
    kayznguyen thích bài viết này
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

dung design đúc kết thế nào bạn nêu dẫn chứng thử xem tại sao trong cái hình cũa bản lại để số 1234567 vậy ?
    bạn có hiểu những số đó biểu thị điều gì không ?
    bạn biết điều gì khiến nó vàng ko ?
    nếu ko biết thì sao bạn làm nó vàng đc nhỉ , như mình nói đó bạn chỉ đi line trùng với shape thôi điều đó thì quá đơn giản.
  5. dung design

HSP vậy bạn hãy khai sáng giùm mình nhé. Những số đó biểu thị điều gì? Và tại sao nó vàng?
  6. ANuKa6789

ANuKa6789 Mới đăng kí

logo nhìn vào để ng ta dễ nhận biết. logo bạn design ra là tự bạn cho tỉ lệ và nét đặt sao cho hợp lí để giải thik cho khách hàng của bạn?... ý tưởng thường rất sâu xa. nếu logo này k lí giải ở dưới liệu ng ta có biết mà omni ?....
    thank bác. theo em logo này duyệt :)
  7. haphu

haphu Mới đăng kí

:)) đừng cố gò cái logo vào tỉ lệ vàng. Mà nên quy chuẩn logo theo tỷ số quy đổi thì tốt hơn. (ý kiến cá nhân)
  8. Joker Black

Joker Black Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi ngu cái. Làm sao để pts cái logo lên những cái hình bìa, giấy như kia vậy
    Có video hướng dẫn nào không :D
    Đang muốn mò về cái đó mà k biết tả sao :D
    hoangquyengroup thích bài viết này
  9. amyour19xx

amyour19xx Thành viên cấp 2

các bác nói nhiều vào tỉ lệ vàng quá :)) e xem cũng thấy mù mờ, cơ bản thấy cái logo này đẹp và free style ấn tượng hihi
  10. kayznguyen

kayznguyen Thành viên cấp 1

đúng là tỉ lệ vàng bạn đặt vào giống chơi ghê :)) em đồng ý với ý kiến của bác dũng :D
  11. OKIA

OKIA Thành viên cấp 1

Logo đẹp... cách bạn trình bày khá bắt mắt... Sự hình thành dựa trên các phương hình học có chủ đích tạo logo 1 sự cân bằng nhất định... Congratulation :)
  12. Dav.Nio

Dav.Nio Thành viên cấp 1

e cũng k hiểu cái tỉ lệ cho lắm, nhưng mà hình như cái tỉ lệ đó là để cho vừa mắt - kiểu người ngoài thấy nó dễ nhin dễ gần thì phải ạ :D

lần đầu thế này thì đẹp quá hehe
  13. tienmaivn

tienmaivn Mới đăng kí

good job :like: :like:
  14. hoangquyengroup

hoangquyengroup Thành viên cấp 1

Có bác nào chỉ e cách làm ra mấy cái ô kia trong pts để lấy tỉ lệ cho chuẩn k ạ. E làm logo cũng toàn làm vo chứ k theo tỉ lệ gì nên nhìn nó vẫn chẳng ra sao cả
  15. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Hix mấy bạn chia sẽ kinh nghiệm khung lưới tỷ lệ vàng cho mình với :(
  16. leafandtree

leafandtree Thành viên cấp 1

Joker Black cái đó là bỏ vào mock up đó bạn, bạn search cách dùng mock up sẽ có :D
    Joker Black thích bài viết này
  17. HSP

HSP Thành viên cấp 4

dung design
    làm tính cộng theo vòng xoắn ốc thử xem, vàng đấy :3 liệt kê các số trong dãy fibonacci rồi gán vào thêm coi ;;) vàng đấy :3
  18. dung design

HSP cộng như thế nào? gán như thế nào? Bạn có thể nói rõ hơn giúp mình đc ko?
  19. hoangquyengroup

hoangquyengroup Thành viên cấp 1

bác HSP cho e hỏi làm sao để hiện cái khung tỉ lệ trong pts với đc k ạ :'(
  20. Kún.ĐAC

Kún.ĐAC Thành viên cấp 2

hoangquyengroup Làm gì có cái khung nào có sẵn hả bạn, tùy vào kích thước mà tạo lưới riêng

Ủng hộ diễn đàn