Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần đầu tiên thiết kế logo bằng CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi To The Kien, 19/6/15.

Lượt xem: 5,271

1. To The Kien Mới đăng kí

Mình mới tập làm CS6 được 2 hôm và tự thiết kế logo cho công ty. Rất mong các cao thủ cho ý kiến về logo của mình. Xin nhận tất cả các loại gạch đá.
    Lần đầu tiên post bài ( dù đã đọc nội quy) nếu có sai sót xin nhẹ tay.

...
    Mr ED, NguyenTungAnhKhanhpatico thích bài viết này.
  2. tranngoclam1909

tranngoclam1909 Thành viên cấp 1

Thế bác muốn ăn loại gạch nào :v
    Pham Anh Nguyet thích bài viết này
  3. kennytn2710

kennytn2710 Thành viên cấp 1

màu xanh lá nó hơi chói thì phải bạn nhĩ? hic nhìn lói het cả mắt
    Pham Anh NguyetTo The Kien thích bài viết này.
  4. thangngotk20

thangngotk20 Mới đăng kí

mình thích ý tưởng của bạn..:D..bên cạnh đó bạn có thể tham khảo lại kiến thức cơ bản về thiết kế logo để có đc 1 logo tốt hơn trong trường hợp bạn muốn nâng cao kỹ năng thiết kế logo. Còn nếu bạn thiết kế cho vui thì thế này là đẹp rồi..:D..:D..
    " Ai cũng có thể thiết kế được logo, nhưng ko phải ai cũng có thể thiết kế ra 1 logo đẹp "..^^
    Pham Anh NguyetTo The Kien thích bài viết này.
  5. Emerald

Emerald Thành viên cấp 2

màu xanh ấy... và màu đỏ ấy... đi với nhau ấy...
  6. DucAnh_199x

DucAnh_199x Mới đăng kí

Emerald : Đồng quan điểm vs thanh niên này, rất khó để cảm nhận.
    Mình chưa nhìn kĩ logo nhưng chỉ nhìn lướt qua màu đã thấy rối mắt rồi @@
  7. hungnth7

hungnth7 Thành viên cấp 2

Xem lại màu thớt ạ, chưa xem tới nội dung, mới click vô topic thôi xém xíu chóa mắt té ghé :v
    Pham Anh Nguyet thích bài viết này
  8. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

CS6 là tên phiên bản, ko phải tên phần mềm. Cs = "Creative Suite" nhưng ko cần nhớ cái này cũng đc. Quan trọng là phân biệt đc tên phần mềm và tên phiên bản. Điều này rất quan trọng chứ ko phải chỉ là 1 cái tên. Đi xin việc mà nói "Em thạo CS6" thì lập tức chia tay...
    crhanh, Trịnh Studio, Pham Anh Nguyet2 người khác thích bài viết này.
  9. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

chwua nói đến hình, màu thôi đã thấy ghê rồi 8-}8-}8-}8-}8-}
    To The Kien thích bài viết này
  10. ojngboog

ojngboog Thành viên cấp 2

Lần đầu làm như thế khá là tốt đó bạn, dưới là một số ý kiến của mình bạn có thể tham khảo để làm tốt hơn nha.
    --------------------------------------------------
    + Màu sắc: Nhìn thì chắc bạn đang làm logo lên quan đến y tế, vì vậy đừng nên sử dụng màu đỏ. (bạn có thể thay bằng màu xanh dương, xanh lơ) còn về màu xanh lá bạn nên giảm chỉ số "Cyan" xuống còn tầm 80%. Tránh tình trạng chói mắt và khi in lên giấy giúp logo dể nhận diện hơn.
    + Hình ảnh, khoảng cách và font: Hình ảnh bạn chọn hợp lý về phần ý nghĩa nhưng xữ lý chưa đạt yếu cầu.
    1. Hình ảnh có quá nhiều chi tiết (Nếu khi bạn resize nhỏ sẽ không còn phân biệt rõ được từng chi tiết, đây là lỗi cơ bản nếu không đáp ứng được thì logo coi như bỏ) bạn tìm cách đơn giản lại nha.
    2. Hình ảnh chưa được trau chút, chạy line còn quá cẩu thả.
    3. Khoảng cách giữa logo và tên cty chưa hợp lý, quá gần nhau.
    4. Font chữ chưa được xữ lý, độ dày của font khá mỏng so với độ dày logo.
    ---------------------------------------------------
    Một số ý kiến của mình, mong bạn thiết kế ngày càng đẹp :)
    Enddy_K, tomatoleez, Khanhpatico4 người khác thích bài viết này.
  11. To The Kien

To The Kien Mới đăng kí

Đa tạ sự chỉ giáo của các cao thủ. Sẽ miệt mài hơn để có logo đẹp hơn. Mới học đến bài 2 trên youtube Dzưng mà ngứa tay quá nên lôi ra nghịch ngay lập tức.
    ojngboog thích bài viết này
  12. VIinh

VIinh Thành viên cấp 1

gạch bê tông nhé.
  13. Phương Hoa Nguyễn

Phương Hoa Nguyễn Thành viên cấp 1

Nhìn hơi dị ạ @@
  14. Trungnd

Trungnd Mới đăng kí

Rất là láo toét khi sử dụng màu nhé :)) Bên y tế nó có cả 1 hệ thống màu để phân biệt đấy =)) Thiết kế láo đi tù như chơi
    To The KienPham Anh Nguyet thích bài viết này.
  15. Pham Anh Nguyet

Pham Anh Nguyet Mới đăng kí

16. Lê Minh Quyết

Lê Minh Quyết Mới đăng kí

Trước khi nhận xét về SIÊU PHẨM của bạn thì mình có lời khuyên như vậy:
    T1: Bạn lên tìm hiểu xem màu sắc là gì? Và cách sử dụng màu sắc trong thiết kế hiện đại ntn? Nhất là bạn lại sử dụng màu này cho ngành Y, ngành y nó có mã màu chuẩn và nó có phân ra những màu kiêng kỵ tuyệt đối không đc sử dụng....bạn đang mắc phải rồi đấy...
    T2: Bạn tìm hiểu xong màu sắc và cách sử dụng rồi, bạn muốn bắt tay vào design 1 siêu phẩm gì thì b lại phải tìm hiểu nó xem cách làm như thế nào?
    Vd như Logo: Thiết kế logo là một mảng vô cùng khó (bạn phải tìm hiểu xem yêu cầu tối thiểu của 1 cái Logo nó cần những gì? Đấy là nói 1 ít về phần Mở Bài thôi, còn Thân Bài và Kết Bài dài lắm. Cái mà khó nhất khi sản xuất logo là làm dựa vào xu hướng của thời đại và sự vinh cửu của 1 cái logo với thời gian..v.v.....
    Mình nói ở đây cũng như là học lý thuyết trước rồi thực hành sau. Không ai làm trước mà học sau cả. Nếu điều đó ngược lại thì bạn là THẦN THÁNH.
    Mong mọi người ném ít gạch đá vào mình thôi nha. Xin cảm ơn !:like:<3:v
    To The Kien, hungdang16Lazio Auditore thích bài viết này.
  17. leafandtree

leafandtree Thành viên cấp 1

Từ từ mấy chế nóng quá! Chỉ trong 2 ngày và lần đầu anh bạn ấy làm vậy xem như cũng có cố gắng lắm rồi. Chắc chắn chỉ trong thời gian ngắn vậy anh bạn đó sẽ không hiểu sâu xa lý thuyết về màu sắc cũng như nguyên tắc thiết kế logo. Cho nên thay vì nhận xét vùi dập như một vài cmt thì cũng nên động viên như vài cmt trên. Đâu phải ai 1 2 ngày là nắm được hết mấy cái đó. .ngưngvùidập .độngviênhơn :v
    To The Kientomatoleez thích bài viết này.
  18. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

màu này nhìn chua quá bác ạ
  19. HotfileHD

HotfileHD Mới đăng kí

Công nhận nhìn nhức mắt quá
  20. trustnet

trustnet Thành viên cấp 2

chặng đường design của bạn còn dài quá :D

Ủng hộ diễn đàn