Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lần xin việc nhớ đời

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi troixanhngapnang, 27/8/14.

Lượt xem: 4,238

1. troixanhngapnang Mới đăng kí

Đau quá các bác ạ, hôm rồi e đi phỏng vấn vị trí nhân viên kinh doanh. Chả là e vừa mới ra trường được 2 tuần nên máu chiến lắm. Lúc ngồi đợi cũng hồi hộp, vào phỏng vấn okê không vấn đề gì. Ra ngồi uống nước, đợi thằng bạn phỏng vấn xong 2 thằng về. :’( đau quá các bác, e nghe được mấy chị tiếp tân nói e nghiện. Thằng bạn e trúng tuyển rồi, e chắc trượt vỏ chuối. E chỉ mê thuốc lá với game thôi, làm gì bừa bãi lắm đâu, thế mà kêu e nghiện, các bác bảo em phải sao đây??? :’(

...
  2. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Mình nghĩ là chắc do ngoại hình của hơi ốm phải kg? Với 1 thực tế là mấy người làm kinh doanh nhất là mấy bà tiếp tân rất hay chú ý vẻ bề ngoài của người ta. Vì chính bản thân họ đc chọn từ vẻ bề ngoài mới đc làm tiếp tân. Nên chuyện bị mấy bà nhìu chuyện đó soi mói kg là chuyện lạ. Dù sao bạn cũng nên lưu ý về hình thức khi đi xin việc tý, bước đầu tạo thiện cảm mà :)
    Nguyễn Tất Thắngtroixanhngapnang thích bài viết này.
  3. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Thế ko là nghiện à ?
    MissMabu thích bài viết này
  4. Param Nguyen

Param Nguyen Thành viên cấp 1

troixanhngapnang Bạn nghiện thuốc lá và game rõ ra đấy còn chối gì nữa ;))
  5. tjnxu

tjnxu Thành viên cấp 1

em phải đăng nhập để cười vào mặt thớt 1 cái :))
    thớt nghiện thuốc lá, game thế còn gì =))
  6. DuonqLegend

DuonqLegend Thành viên cấp 2

#5 chắc lạc từ haivl sang =))
    xuantranvcu thích bài viết này
  7. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

bác nghiện tới 2 thứ mà còn nói mình không nghiện. đâu phải nói nghiện là nghiện hút đâu bác. e khuyên bác nên đi tập gym cho có thịt lên 1 tí, với lại khi đi xin việc ăn mặc lịch sự tí.ngoài hồ sơ tốt thì cái nhìn đầu tiên cung quan trọng không kém.
    P/s chúc bác nhanh kiếm được việc.
  8. thì người ta bảo bác nghiện thôi mà! mấy chị ấy phán chuẩn =))
  9. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

cho thớt cái này để tự tin đi phỏng vấn :v :v
  10. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Tự nhận mình nghiện game với thuốc lá còn gì :)) Bác buồn cười thật
  11. troixanhngapnang

troixanhngapnang Mới đăng kí

nhưng mà mấy chị tiếp tân có biết em mê thuốc lá với game đâu mà phán vậy, mà các bác dùng từ nghiện nghe ghê quá
  12. xuantranvcu

xuantranvcu Mới đăng kí

=))=)) công nhận mấy bà làm tiếp tân phán chuẩn,ăn mặc lôi thôi với gầy gầy đúng là nghiện rồi còn gì
  13. sonbin1100

sonbin1100 Mới đăng kí

nghe bác nói chuyện chuối thế này, e nghĩ bác rớt ngay từ vòng đầu tiên cũng k oan đâu
  14. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Cho cái động lực thế này thì hết rớt phỏng vấn (mình không nghiện thứ gì cả, à nghiện máy tính)
  15. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

Người ta xem ngoại hình thôi còn việc thì chưa thử sao biết, buồn cho Việt Nam.
  16. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Nhiều công việc yêu cầu có cả ngoại hình, với lại, nhìn 1 ông gầy gò ốm yếu, làm đc dăm bữa nửa tháng ngã vật ra đó, ai chả ngại.
  17. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

thế thì thớt cai dần mấy cái đó đi :)). thấy tác hại của nghiện chưa. đi làm ng ta cũng cần ngoại hình mà
  18. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

Nghiện mà nghĩ mình không nghiện thì đúng là nghiện. Nhưng nghiện mà biết được mình nghiện thì đâu có nghiện. Mình không nghiện là khi mình biết được mình nghiện. Mà nghiện rồi thì làm sao tự biết được mình nghiện? Nên nếu tự biết mình nghiện tức là mình ko hề nghiện!.
    quan ngại sâu sắc. =.=
  19. cuong030

cuong030 Banned

quá nhọ cho bạn nhỏ
  20. tanle123

tanle123 Thành viên cấp 2

có j đâu. Biết điểm yếu rồi thì khắc phục đi. Chắc troixanhngapnang chưa chú ý cách ăn mặc thôi, đầu tóc nữa. Đi phỏng vấn chú ý là ko mặc quần bò, nên mặc quần vải sơ vin, đầu tóc chải chuốt vừa phải thôi. Quần áo ko mặc lòe loẹt, chọn loại tóc nâu môi trầm tý. Đến nơi ko nhìn ngược nhìn xuôi, đi đứng thẳng lưng bla bla.
    Mình có nghiện thật làm sao ng ta biết được.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn