Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lâu lâu góp vui với anh em 1 logo mình mới làm gần đây

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi kayznguyen, 4/4/15.

Lượt xem: 2,178

1. kayznguyen Thành viên cấp 1

Logo thiết kế cho studio của mình :) Lấy ý tưởng từ vật chất Uranium trong hóa học số nguyên tố là 92..mình sử dụng 2 tông màu chủ đạo là vàng đen bởi đây cũng là gam màu đặc trưng của vật chất uranium..nó cũng đem lại sự hài hòa về màu sắc..mình đơn giản hóa và lồng ghép vào logo số 92 bác nào nhìn lâu sẽ thấy :D Uranium là 1 chất rất đặc biệt giúp bùng cháy khi có 1 thứ gì đó tác động vào nó (wikipedia có ghi thứ đó thì phải ạ) =)))

...
    Thùy Như, Phạm Hữu Dư, thandanit1 người khác thích bài viết này.
  2. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Nếu kết hợp giữa 2 số 6&9 thì thật toẹt vời...
    kayznguyen thích bài viết này
  3. kayznguyen

kayznguyen Thành viên cấp 1

Chỉnh sửa lần cuối: 4/4/15
  4. kayznguyen

À em xin lỗi các bác vì bản thảo có 1 vòng tròn em quên tẩy và có 1 size e ghi nhầm..em thật sự xin lỗi về sai sót này :)
  5. Mysterykids

Mysterykids Thành viên cấp 1

Nhìn hay nhỉ, mình thích bạn cách điệu số 92 thành chữ như vậy, có sáng tạo Like like hehe
  6. kayznguyen

cảm ơn mọi người nhiều lắm..nhờ có mọi người gạch đá các bài trước mà em đã phấn đấu xây nhà lầu :D
  7. kayznguyen

8. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

Uranium là vật chất bùng cháy khi có gì đó tác động vào?
    Theo em được biết nó là chất phóng xạ, tự phân rã theo thời gian và sinh ra năng lượng chứ không phải chất mà có thể cầm nắm như đồ chơi ạ!
  9. kayznguyen

bung chay chỉ là nói vui thôi mà bác.. chặt chém e ghê thế -Trần Văn Hùng- hix mấy bác ở đây k thích nói vui ạ.. em biết nó là giải phóng năng lương nhưng em ghi kiểu "muốn bùng cháy" vậy thôi ạ.. khi nào em làm ăn thì e mới ghi đàng hoàng nghiêm túc chứ ạ.. diễn đàn mình để vui vẻ trao đổi với nhau mà ^^
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/4/15
  10. coids

coids Thành viên cấp 2

Trông giống thằng say ôm bồn cầu và đang.... nôn
    HaiXanh123leolemon thích bài viết này.
  11. kayznguyen

coids bác sáng tạo quá ;))
  12. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

Ý tưởng cũng khá hay nhưng điểm nhấn cho chữ R mình nghĩ là hỏng. Có lẽ phải cố ép mình hiểu ra chữ R thì còn đc chữ nghía qua thì có lẽ ko rõ là chữ gì :) có thể là dữ UD
  13. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Bác thử cho logo là 9-2 thôi, còn text nằm ở dưới.
    Chứ hiện giờ hơi bị ôm đồm.
    Hình tượng 9/2 của bác nhìn cool đấy.
  14. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

Wá sáng tạo =))
  15. thanhtaitl

thanhtaitl Thành viên cấp 2

=))=))=)) 92 ngộ nghĩnh tóa, em nhìn gần ra à
  16. Devious

Devious Mới đăng kí

nhìn phát ra số 92 rồi :D Logo này thu nhỏ lại cũng vẫn rõ ràng các chi tiết. Chữ R cũng nhìn ra rồi cơ mà phải nhìn lâu 1 chút =D>
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn