Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

LightRoom có chỉnh được ngược nắng như hình này ko ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi tuyetthan200, 5/2/15.

Lượt xem: 7,401

1. tuyetthan200 Mới đăng kí

Tình hình là mới nhập môn LR , mình còn gà lắm , chỉ xem wa video hướng dẫn .... mình ko hề biết tý về PTS hay CS .Thấy LR nó đơn giản nên mới theo , và mình thì lại thích chụp hình ngược nắng , mà để ra những hình đại loại thế này thì làm sao ????

[​IMG][​IMG]

xin cám ơn ạ !!!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/2/15
  2. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

Đơn giản là bạn chỉ cần chụp hình ngược nắng thôi...
  3. tuyetthan200

tuyetthan200 Mới đăng kí

mình chụp ngược nắng đc nhưng mà biết hậu kỳ như thế này đâu ??? LR thì còn có thể chứ PTS hay CS bó tay
  4. qwertrin

qwertrin Thành viên cấp 1

Có đấy, preset của bác Ab Le, mình chưa đủ bài nên không thể post link được, mình vừa xin của bác Ab Le xong, inbox cho mình rồi mình gửi sang cho. Nếu không thì bạn tim bài viết "Preset màu đẹp " cũng có link ở trỏng á. Thân.
  5. HuyCiel

HuyCiel Thành viên cấp 1

Hình như mấy cái ảnh đó cũng chưa ngược lắm đâu, này chụp sáng sáng tí blend màu rồi thêm mấy hiệu ứng ánh sáng vô là ra à. Xem ròi tự làm thôi chứ ko phải tấm nào bỏ preset vào nó cũng ra y nhau
  6. tuyetthan200

tuyetthan200 Mới đăng kí

thế làm sao mới ra đc những bức hình tương tự thôi , tại mình tìm trên google ko có bài nào dạy Blend màu ngược nắng bằng LR , toàn CS , hoặc tìm đc cứu sáng ảnh chứ ko blend màu !!

Ủng hộ diễn đàn