Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lightroom Toàn Tập 2 - Nối tiếp tập 1

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bài hướng dẫn Lightroom' được đăng bởi Amigen, 1/2/13.

Lượt xem: 72,910

1. Amigen Thành viên cấp 2

Lightroom Toàn Tập 2
    • Chào mọi người đã lâu không gặp. Mình xin tự giới thiệu mình là Amigen – một thành viên trong nhà VDS. Trình độ mình gà như bao bạn mới tập tễnh vào ngôi nhà này nhưng mình vẫn cố gắng chia sẻ chút gì đó gà của mình. Vâng đó là ebook Lightroom Toàn Tập 1.
    • Thiết nghĩ mình gà nhưng cũng có lúc phải cất tiếng gáy nên tranh thủ thời gian rỗi trước Tết để nghiền ngẫm Lightroom. Vừa ngâm vừa ghi chép lại, không ngờ ra được một ebook khác nối tiếp: Lightroom Toàn Tập 2.
    • Tập 2 không màu mè, không sặc sỡ, câu văn như trẻ thơ, hình ảnh như canh hẹ, nhìn lại đúng là trình độ newbie viết. Đã thế mình cũng lại gom góp tí gì đó, chỉnh sửa cho sạch sẽ, sắp xếp lại cho ra dáng cái ebook chia sẻ cả nhà.
    • Ebook như món quà Tết mình gửi tặng VDS vì trước giờ có quà cáp gì đâu. Tranh thủ có dịp đi lén đưa quà, mong có ngày được tặng lại. Vâng, mình không có gi ngoài ebook nên mong đây là món quà vọc Tết cho toàn thể anh em, cô chú gần xa trên VDS.
    • Sơ lược ebook cái để mọi người biết mà đọc cho suôn. Ebook rất là lung tung – mình nói trước – cái này chen cái kia nhưng mọi người sẽ không nhàm chán. Ebook vẫn tuân theo tập 1 là đầy đủ hình ảnh, chữ viết nhưng do viết sau tập 1 nên đôi chỗ không dài dòng hay giải thích. Nếu thấy khó hiểu, có thể đọc tập 1 để hiểu thêm. Ebook có tổng cộng 180 trang, trong đó 178 trang là nội dung chủ yếu với các trình bày như tập 1. Cuối ebook có chia sẻ preset cho mọi người.
    • Ebook tập 2 với những điều bạn muốn biết và chưa biết sẽ mang lại cho bạn cách làm việc hiệu quả với Lightroom, cách tăng hiệu năng cho Lightroom, các bài hướng dẫn lên màu hay tạo phong cách riêng; đặc biệt là các bí mật hay các thủ thuật bạn không thể ngờ tới với Lightroom… Rất nhiều thứ gói gọn trong 180 trang. Mong cuốn ebook lần này sẽ làm mọi người thích và hài lòng như tập 1.
    • Lời cuối là chúc mọi người một Tết đoàn viên, vui vẻ - mạnh khoẻ, vạn sự như ý. Xin cảm ơn mọi người đã bỏ thời gian đọc đôi dòng giới thiệu.​

Demo 4 trang trong ebook

Tải về tại đây
    [LOCK]http://www.mediafire.com/?8qyx596km07d7bq[/LOCK]

Pass: vietdesigner.net - tải về đổi đuôi file thành zip

...
    youngj, boylak21, vn_kfc146 người khác thích bài viết này.
  2. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Hồi trước nhờ Ebook tập 1 của Amigen mình mới biết + tập tành LR :D - Big thanks Amigen :x
    oGSt1l3, ruacondungmanh, habell1 người khác thích bài viết này.
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Like mạnh cho bạn 3 cái :like::like::like:
    Hà BơAmigen thích bài viết này.
  4. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Vậy thì tuyệt quá rồi... Tập 2 là dành cho ai đã vọc tập 1 rồi đấy... ^^
    hai hoa quanKenny Vũ thích bài viết này.
  5. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Uhm like một được rùi :D ... Like nhiều thấy ngại ^^
    hai hoa quan thích bài viết này
  6. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

:like::like::like: Like ! Bạn Amigen viết là mềnh thích đọc lắm nhé ! :">:">:">
    Download nhanh về đọc cho nóng hổi ! :D
    DzungDG, Hà Bơ, Kenny Vũ1 người khác thích bài viết này.
  7. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Được Hổ Báo phán câu nghe như Tết rùi <:-P
    DzungDGHổ Báo VietDesigner thích bài viết này.
  8. ducbeovn

ducbeovn Mới đăng kí

Share mình link download tập 1 với nào
    Amigen thích bài viết này
  9. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Crocslee, JungSama418, monsterbka1 người khác thích bài viết này.
  10. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

:x Hey thacks
  11. Võ Trần Chí

Võ Trần Chí Thành viên cấp 2

:like::like::like::like::like:
  12. khiconmangbom

khiconmangbom Mới đăng kí

thanh kiu vi na miu bạn ^o^
  13. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Cho xin tap 1 ban oi
  14. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

15. ductai_2412

ductai_2412 Mới đăng kí

làm tiếp tập 3 đi anh ơi !
  16. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Để mình ăn Tết cái đã ^^
  17. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Thanks các bạn ủng hộ.... ^^
  18. Panbeo

Panbeo Thành viên cấp 4

yêu luôn vì e cực thích tập 1 của bác
  19. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Cám ơn nhiều nhé... Mong sẽ hữu ích cho bạn... ^^
  20. sontung90

sontung90 Thành viên cấp 1

cám ơn nhé, tự dưng buồn lướt qua diễn đàn này thì mới bik bài này, hay tuyệt vời hehe. T học cái LR này mấy hôm rùi mà nhiều cái vẫn chưa hiểu,buồn là vì nó đấy :)) may có bạn :D cám ơn lần nữa nhé

Ủng hộ diễn đàn